Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกวด Before&After ของคนแต่งงานแล้ว ความสวยสำคัญไฉน? (แตกประเด็น){แตกประเด็นจาก Q9337750}  

Update รอบสุดท้าย : กระทู้ดั้งเดิมใช้ได้แล้วค่า ไปใช้อันโน้นนะคะ อันนี้แจ้งลบแล้วค่ะ ขอบคุณ WM ค่ะ

------------------------------------------------------------------------------

update : แจ้ง WM เรื่องกระทู้เดิม 2 รอบแล้วนะคะ ถ้ากระทู้เดิมใช้ได้แล้ว จะแจ้งลบกระทู้นี้ค่ะ

อันเดิมมันเดี้ยงๆด๋อยๆ ไปแล้วค่ะ ไม่เป็นไร ตุ๊รวบรวมผู้เข้าประกวดมาไว้ที่นี่แล้ว

---------------------------------------------------------------------------

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวอีกครั้งนะคะ จากที่เคยมาตั้งกระทู้เมื่อ....เอ่อ...
จำไม่ได้แล้วค่ะ นานมากแล้วจริงๆ

ชื่อ "ตุ๊" นะคะ และจะเรียกพี่ตุ๊ ป้าตุ๊ น้าตุ๊ หรืออาตุ๊ ก็ได้ค่ะเพราะอายุ 34 แล้ว
เห็นกระทู้แนะนำตัวแต่ละคน อายุไม่ค่อยจะเกิน 25 กันเล๊ย

แต่ถ้าเกิน 30 ไปแล้ว หลายคนสามารถสต๊าฟหน้าของตัวเองไว้ได้
เพราะดูไปดูมา ไม่กล้าทายอายุกันเลยทีเดียว กาลเวลาไม่สามารถทำอะไรได้เลย

เริ่มเรื่องเลยดีกว่า อย่าเวิ่นเว้อ

คิดกันบ้างมั๊ยคะว่า ถ้าแต่งงานไปแล้ว มีลูกแล้ว จะต้องปล่อยเนื้อปล่อยตัว
ให้เป็นไปตามยถากรรม เพราะไหนๆ ก็มีลูกมีสามีแล้ว หมดแล้วซึ่งแรงบันดาลใจ

มันจะดูแตกต่างกันเกินหน่อยมั๊ยคะถ้าก่อนแต่งงานจะดูแลตัวเองตั้งแต่หัวจรดเท้า
เนี๊ยบหรือไม่เนี๊ยบดูสายตาว่าที่สามีก่อนเลยว่าหยดย้อยขนาดไหน

แต่พอแต่งงานแล้วปุ๊บ เริ่มแล้วค่ะ ความเป็นตัวของตัวเองมาแล้ว ตั้งแต่หัวจรดเท้า
เช่นกัน แต่สายตาของสามีเริ่มเปร่งประกายความสงสัย นี่ใครกัน?

วันนี้ไม่อยากพูดถึงประเด็นปล่อยเนื้อปล่อยตัวของสามีเพราะเดี๋ยวยาวไป
เอาตัวเองให้รอดก่อน แหะแหะแหะ

เรื่องของเรื่องคือ (ข้างบนนี่แค่เกริ่นค่ะ คำนำนั่นเอง)
รบกวนสาวๆ ที่แต่งงานแล้วเอารูปมาเทียบ Before&After กันดีกว่านะคะ

เลือกรูป Before ที่คิดว่า ว่าที่สามีเห็นแล้วเพ้อละเมอฝันถึงกันเลยนะคะ
และรูป After ที่คิดว่า สามีเห็นแล้วอยากจะกระโดดงับๆๆๆ หมั่นเขี้ยวอะไร
ประมาณนั้น

จุดประสงค์ในการประกวดเพื่ออยากแชร์ข้อมูลและไขข้อข้องใจว่า
1. ดูแลตัวเองกันยังไงคะ ถึงได้สวยเท่าเดิมหรือสวยกว่าเดิม
2. และสามีคิดยังไงคะ กับภรรยาที่ดูแลตัวเองขนาดนี้
3. สำหรับคนที่มีลูกแล้ว ยากมากที่จะทำให้หุ่นดีเหมือนเดิม เคล็ดลับคืออะไรคะ?

กติกาการประกวด (สนุกๆนะคะ)
1. รบกวนบอกอายุของรูป Before&After ด้วยนะคะ สำคัญทีเดียวเชียว
2. เคล็ดลับเล็กๆน้อยๆ ในการดูแลตัวเองด้วยค่ะ เป็นความรู้
3. ถ้ามีลูกแล้วบอกด้วยนะคะ เป็นปัจจัยหนึ่งที่จะทำให้หุ่นดีเหมือนเดิมยากมากๆ
4. เป็นรูปที่เห็นเฉพาะหน้า ท่อนบน หรือท่อนล่าง เอ๊ย ทั้งตัวก็ได้ค่ะ
อ้อ! ไม่ต้องคาดตาดำมานะคะ แถวๆ นี้ไม่น่าจะมีเจ้าหนี้
5. ไม่ต้องเอารูปครอบครัวมานะคะ เอารูปสาวไม่โสดคนเดียวล้วนๆ
6. ทำรูปให้ชิดๆ กันนะคะ เอามาแค่ 2 รูปพอแล้วค่ะ เยอะไป งงค่ะ

ระยะเวลาประกวดคือ วันที่ 7 มิ.ย. -11 มิ.ย. 53
ปิดรับผลการเลือกสาวไม่โสดคนสวยเวลาเที่ยงคืนของวันที่ 11 มิ.ย. ค่ะ
ท่านคณะกรรมการคือ ท่านผู้ชมนั่นเองค่ะ รบกวนแจกกิฟด้วยนะคะ

ของรางวัลเล็กๆน้อยๆ ขำขำ สนุกๆ สำหรับสาวไม่โสดที่ได้กิฟเยอะที่สุดคือ
มะขามน้ำผึ้งนมขมิ้นวิตามิน ปริมาณ 250 กรัม
Boots essentials body lotion vitamin E softens and smooths 250 ml.
2 สิ่งนี้เอาไว้ขัดผิวและบำรุงผิวนะคะ

ภาพของรางวัลค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 มิ.ย. 53 16:14:15

แก้ไขเมื่อ 07 มิ.ย. 53 14:58:49

จากคุณ : AiArmTu
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 53 14:21:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com