Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review ดัดผมแบบ Setting Perm (New type of Digital Perm)  

สวัสดีจ้า วันนี้มารีวิวดัดผมดิจิตอล ค่ะ ดัดมาใหม่ก็มารีวิวทุกที แต่นานๆมาที สงสัยไม่มีใครจำได้ แหะๆ

ปกติเราดัดผมแบบดิจิตอลมาตลอดค่ะ ซึ่งใช้เวลา ราวๆ 6 ชั่วโมง ในร้าน จริงๆนะคะ นับแล้วได้เท่านั้นจริงๆโอ้วแม่เจ้า ซึ่งมีขั้นตอนค่อนข้างเยอะ แต่เอาละเีอียดจริงๆเราจำไม่ได้อะ ว่ามันทำอะไรบ้าง รู้แต่ลุกไปล้างผมบ่อย แล้วก็ลงน้ำยาหลายขั้นตอน

มาวันนี้เทคโนโลยีได้ก้าวหน้าอีกขั้น รอบล่าสุดที่ดัดมา ชื่อว่า Setting Perm ซึ่งคล้ายๆกับดิจิตอลนั่นแหละค่ะ ต้องเอาตัวเองไปอยู่ในเครื่องแมงมุม แล้วเสียบไฟเข้าแกนผมเหมือนเดิม แต่ เพราะน้ำยาที่พัฒนาขึ้น (ไม่ได้แรงขึ้นนะคะ เพราะไม่ได้รู้สึกผมเสียมากขึ้นจ้า) ครั้งนี้เราอยู่ในร้านแค่ 3 ชั่วโมง โอ้ว เร็วจนเรากลัวเลยว่า พี่คะ หนูกลับไปสระมันจะเป็นลอนมั้ย ทำไมมันเร็วเกิ๊น

มาถึงวันนี้ เกือบ 2 อาทิตย์ได้แ้ล้วที่ไปทำมา (สระผมทุกวันจ้า) ลอนยังไม่ไปไหน ยังอยู่ดีทุกประการ อิอิ ดีใจมากไม่ต้องตูดแฉะแล้ว แหะๆ

วันนี้เลยมารีวิวให้ดูจ้า

บ่นๆ เล่าๆเยอะมาก แต่เผื่อเป็นประโยชน์กับคนที่อยากดัดผมนะคะ ย้อนไปก่อนหน้านี้ 3 ปี เราไม่เคยดัดผม หาร้านนานมาก เพราะตัวเองเรื่องมาก แต่พอดัดแล้ว ทำผมตรงอีกไม่ได้เลย รู้สึกหน้าลีบสุดๆ มีใครเป็นเหมือนกันมั้ย ไม่อยากทำผมตรง จิตตก อิอิ

จากคุณ : rabbitychan
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 53 17:57:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com