Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเพื่อนๆที่มีรายได้ไม่เกิน 20,000 บาทหน่อยค่ะ  

เพื่อนๆช้อปปิ้งกันที่ไหนอ่ะคะ่ ส่วนใหญ่เราก้ซื้อเสื้อผ้าตามพวกยูเนี่ยนมอล แพลทินัม อะไรพวกนี้หน่ะคะ่ แต่บางทีเราก้อยากซื้อเสื้อผ้าแบรนด์ในห้าง เพราะรู้สึกว่ามันน่ารักและคุณภาพดี แต่ส่วนใหญ่ก้ราคาเป็นพัน ถ้าเทียบกับเงินเดือน มันก้แพงอุ่ะค่ะ

แล้วเพื่อนๆ แบ่งเงินช้อปปิ้ง หรือเก็บเงินเดือนนึงกันยังไงอ่ะคะ
ของเจ้าของกะทู้ หลังหักทุกอย่างแล้วเหลือ ประมาณ 16,000
ใช้ทั่วไป 6000 เก็บ 5000 อีก 5000 ไว้ฟุ่มเฟือยหน่ะค่ะ
อยากรู้ของเพื่อนๆคนอื่นๆ ที่รายได้ใกล้ๆกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : agfus
เขียนเมื่อ : 12 มิ.ย. 53 23:40:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com