Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<REVIEW>>เครื่องสำอางในแบบฉบับของตัวเอง++[[ออกแบบเครื่องสำอางของตัวเองได้ง่ายนิดเดียว]]++  

สวัสดีค่ะสาว ๆ ห้องแป้ง วันนี้ได้ฤกษ์งามยามดี ถึงคิวที่เราจะขอรีวิวกับเค้าดูซักที ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ  การจะมีเครื่องสำอางในแบบฉบับของตัวเองนั้นไม่ได้ยากอย่างที่คิดค่ะ แค่เราใส่ใจตั้งแต่ขั้นพื้นฐานของการดูแลผิวซักนิด เก็บรายละเอียดและศึกษาจากแหล่งข้อมูลต่าง ๆ ซักหน่อย  ให้ความสำคัญและปรับเปลี่ยนพฤติกรรมให้ถูกต้องเหมาะสม  แค่นี้ผิวที่ทุกคนปราถนาก็อยู่ไม่ไกลเกินเอื้อมค่ะ ขอบอกรายละเอียดส่วนตัวของ จขกท หน่อยนะคะ ก่อนเริ่มรีวิว เพราะแต่ละคนมีสภาพผิวไม่เหมือนกัน

สภาพผิว แห้งกร้าน ขาดน้ำ แต่หน้ามันอยู่บ่อยๆ (งง มั้ยคะ)

สภาพสิว มีสิวกระจายทั่วบริเวณใบหน้า ส่วนมากขึ้นบริเวณแก้มทั้งสองข้าง ช่วงตอนรักษาใหม่ ๆ สิวจะขึ้นซ้ำ ๆ ที่เดิม ตรงบริเวณกราม
และใต้กรามทั้งสองข้างเลยค่ะ ตอนนั้นเศร้ามาก ขึ้นอยู่นั่นแหละ สลับกันขึ้น สนุกสนาน โดยเฉพาะก่อนมีรอบเดือนจะเป็นหนักสุดค่ะ แล้วก็ทิ้งรอยเอาไว้ T-T

ระยะเวลาที่เห็นผล 1 ปี

สภาพผิว รู้สึกตัวเองเป็นคนผิวแห้งค่ะ ต้องใช้ตัวบำรุงที่ไม่พรากความชุ่มชื้นไปจากผิวเป็นดีที่สุด ผิวเนียนกระชับขึ้น แต่ยังมีร่องรอยของจุดด่างดำที่ต้องรักษาต่อไป

สภาพสิว ไม่ใช่ว่าหายขาดนะคะ แต่การขึ้นของสิวลดปริมาณลงมาก เป็นที่น่าพอใจ เรื่องสิวอุดตันก็ดีขึ้นมาก ๆ เลยค่ะ ตอนนี้ถึงสิวจะบุกบ้างราก็รับมือได้ เพราะมีตัวช่วยที่ดี และไม่ทิ้งรอยแผลเป็นไว้ให้เราช้ำใจด้วยค่ะ

นิยามผิวดี ในความหมายของเราไม่ได้หมายความถึงผิวที่เนียนไร้ที่ติแม้กระทั่งรูขุมขน(มันจะเป็นไปได้ยังไงกัน) ในความเป็นจริงผิวสวย ๆ ที่เราอยากได้เหมือนดาราคนนั้นหรือนางแบบคนนี้ เธอเหล่านั้นก็คงต้องมีผิวที่แข็งแรงสุขภาพดีในระดับนึงแหละค่ะ ส่วนที่เหลือ เครื่องสำอางเค้าเนรมิตรได้นี่คะ ถ้าเค้าล้างออก เค้าก็หน้าจืด ๆ เหมือนพวกเรานี่แหละค่ะ แต่สำคัญว่าถ้าเรารู้จักใส่ใจในขั้นตอนพื้นฐานของการฟื้นฟูสภาพผิว เมื่อผิวเราแข็งแรง มีความยืดหยุ่นแล้ว เวลาแต่งหน้าก็จะสวยเด้งได้ไม่แพ้ใครเหมือนกันค่ะ

เคล็บไม่ลับในการเลือกเครื่องสำอาง(ตัวบำรุงผิวหน้า)

• ไม่น้ำหอม (มีนิดหน่อยให้อภัย)

• ไม่แอลกอฮอล์

• ไม่พรากความชุ่มชื้นไปจากผิว

V
V
V
V
V
V
ต่อไปเป็นรีวิวนะคะ เราตั้งใจทำ เพื่อที่ว่าอาจจะมีประโยชน์บ้างสำหรับคนที่รู้สึกว่าตัวเองกำลังงมเข็มในมหาสมุทรค่ะ อยากได้ผิวที่ดีต้องอดทนหน่อย ถ้ารู้ว่าตัวเองมาถูกทางแล้วก็อย่าทิ้งไปกลางคันค่ะ  สู้ ๆ นะคะ ผู้หญิงอย่าหยุด สวยจริง ๆ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 53 10:56:31

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 53 23:21:17

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 53 21:12:36

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 53 21:11:14

จากคุณ : Yakoom
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 21:08:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com