Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มารยาทพนักงานโลตัส เป็นแบบนี้หร๋อค่ะ  

เมื่อประมาณเวลา 19.27 ไปโลตัสสาขาหลักสี่มา ดิฉันเห็นป้ายซื้อครบทุก 400 บาท รับฟรีแสมป์สะสมมูลค่า 30 บาท วันนี้ - 11 กค 53 บาท

ดิฉันซื้อของเสร็จ ก็เลยคิดว่าจะเอาใบเสร็จไปแลกสแตมป์ พนง สาวสวยที่เคาเตอร์บอกว่า เริ่มรายการพรุ่งนี้นะคะ นู๋ชี้ไปที่ป้ายแล้วบอกว่า นั้นไงคะป้าย พนง ได้แต่ยิ้ม

ดิฉันเลยโทรไปที่เบอร์ 02 xxxxxxx พนง รับโทรศัพท์บอกว่าไปอ่านมาจากไหนไม่ทราบคะ พร้อมทั้งอ่านเอกสารให้ฟังแล้วลงท้ายด้วยคำว่า เข้าใจป่ะ

ดิฉันก็เลยบอกว่าป้ายแดงอันใหญ่ๆ ที่ติดห้อยจากเพดานอะคะตรงทางเข้าเครื่องคิดเงิน  พนง ร้องอ๋อ แล้วบอกว่า พอดีวันนี้ถ้าห้างปิดจะไม่มีใครติดป้ายให้เลยต้องติดไว้ตั้งแต่ตอนนี้ เข้าใจไหมค่ะ

พร้อมด้วยตบท้ายว่าตั้งแต่ติดป้ายมามีคุณนั้นแหละมาโวยวายคนแรก แล้วถ้าเสียดายสแตมป์มากก็เอาของกลับมาคืนแล้วซื้อใหม่นะคะ

อยากทราบว่า พนง รับโทรศัพท์ ตอบมาแบบนี้ถูกต้องแล้วหรือคะ

จากคุณ : โซดาสามช่า
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 21:28:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com