Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

,,_____ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ ปากแห้ง ลอก มากๆๆ ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เป็น // พร้อมรีวิวลิปบาล์มที่ใช้มาทั้งหมดค่าา *~  

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อก่อนเราจะปากลอกเฉพาะช่วงฤดูหนาวน่ะค่ะ
แล้วมันก็จะหายไปเอง

คือเราเป็นคนไม่ชอบทาลิปน่ะค่ะ
ซื้อมากี่แท่งก็ใช้ไม่เคยหมด ยิ่งสีๆนะ ไม่เคยซื้อมาทาเลย
แต่ว่าตั้งแต่ไปทานยาสิวเนี่ย ปากก็แห้งมาก
ตอนนั้นยังไม่รู้สึกว่าต้องรักษาได้แล้ว
คิดว่าเดี๋ยวมันหายไปเอง ปล่อยไว้จนมันลอกแห้ง
ขนาดนั่งๆอยู่ เลือดไหลซิปๆ เลยค่ะ แล้วมันก็ลอกออกไปรอบๆปากด้วย
น่าเกลียดมากๆเลย

จนหาข้อมูลในเน็ต เค้าก็บอกใช้ Carmex ดี แต่หาซื้อไม่ได้
ก็เลยไปได้ตัว blistex-herbal สีเขียวมาใช้
ดีมากๆเลย ตอนแรกคิดว่าหาย
แต่ที่ไหนได้ พอเลิกทา กลับมาเป็นอีก

คือตอนนี้เลิกใช้ลิปบาล์มไม่ได้เลยค่ะ
ปากจะลอกเป็นขุยๆตลอด
ล่าสุดตอนกลางวันออกไปทานข้าว ไม่ได้ทาลิปก่อนออกไป
กลับมาดูอีกที แทบร้องไห้ ทำไมปากฉันน่าเกลียดขนาดนี้เนี่ยย แงๆๆ

มีใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ
ไม่อยากทาลิปไปตลอดชีวิต ต้องทำยังไงดี ทำมาทุกทางแล้ว
ยาก็เลิกทานแล้วค่ะ
(เรื่องยาวไปมั๊ยเนี่ย อิอิ)

ขอบคุณรูปบางส่วนจากอากู๋ค่ะ

ลิปตัวแรกที่ใช้ Blistex-Herbal Answer LipBalm
ใช้ดีมากค่ะ ทาแล้วชุ่มชื้นดีมากๆ
ไม่หนามาก ไม่มัน กลิ่นออกสมุนไำพรชอบค่ะ
แต่เลิกใช้แล้วเหมือนเดิม >.<~
ตัวนี้ซื้อที่วัตสัน ราคาจำไม่ได้ น่าจะ ร้อยนิดๆ
ให้ 9/10

จากคุณ : K_MoOzaa
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 53 15:42:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com