Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คอนเฟิร์ม ratinA ใช้ดีจริงๆค่ะ สิวหาย หน้าใสขึ้น  

หลังจากที่ลังเลอยู่นานว่าจะใช้ดีหรือไม่ จะใช้ตอนไหนดี เพราะได้อ่านๆมา ratinA ใช้แล้วสิวจะขึ้นเยอะ แล้วจะค่อยๆหายไป
ช่วงนี้ฤกษ์ดี ไม่ต้องออกไปเรียนและทำงาน เนื่องจากอยู่ช่วงรอเข้าทำงานก็เลยตัดสินใจซื้อมาใช้
พึ่งเริ่มใช้เมื่อต้นเดือนค่ะ วันที่2มิถุนา
อ้อลืมบอกค่ะ ก่อนใช้ ผิวหน้าดิฉันเป็นคนหน้ามัน สิวอักเสบใหญ่ๆแดงๆขึ้นอยู่ 6-7เม็ด สิวอุดตันค่อนข้างเยอะ มีรอยด่างดำจากสิวเยอะแยะ
ใช้ไป1-2วันแรก จะเห็นว่ารอยด่างดำจากลง เพราะรอยด่างดำจะลอกออกเมื่อใช้ไป3-4วัน สิวอักเสบก็ขึ้นมาเรื่อยๆ ทีละ 2-3 เม็ด ขึ้นมาแล้วก็หายไปอย่างเร็วค่ะ (ใช้ clinda M ประกอบด้วย) แต่หน้าค่อนข้างแห่งช่วงแก้ม ส่วนทีโซนจะมันน้อยลงค่ะ
ตอนนี้ผ่านไป 3 อาทิตย์ จับหน้าล้างหน้าลูบหน้าดูแล้วเนียนขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ สิวอีกเสบตอนนี้ก็มีขึ้นอยู่บ้างตามปกติ แต่เป็นสิวใหม่ๆที่ตัว ratinA ผลักขึ้นมานะคะ
(ถ้าหน้าแห้งมากก็จะทาหลังหลังหน้า 20 นาที ปล่อยให้หน้าแห้งสนิท)

เมื่อวานเจอแฟน (ไม่ได้เจอกันมาอาทิตย์นึง) แฟนบอกว่า อุ้ยหน้าใสขึ้นนะเนี่ย หน้าดีขึ้นเยอะเลย หลังจากที่บอกว่าซื้อตัวนั้นมาทา เฮ่ๆๆ ดีใจจัง

ที่ปลื้มมากคือรอยดำหายเร็วมาก และผิวเนียนขึ้นค่ะ แต่ก็ยังต้องทนให้สิวขึ้นเรื่อยๆ แต่ก็อดทนรอให้หายจนหมดค่ะ อีกเสบทีละ 3-4เม็ด มันไม่น่าเกลียดเท่าไหร่หรอกค่ะ คนเป็นสิวลองใช้ดูนะคะ เพื่อหน้าใสระยะยาว :)

จากคุณ : gikogiko
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 53 12:37:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com