Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + รีวิวเล็กๆ น้อยๆ เครื่องสำอางคุณภาพดี ราคาถูก ที่เราใช้อยู่ค่ะ ^ ^ + + +  

สิงห้องแป้งมานานแล้วค่ะ แต่ไม่ค่อยได้ตั้งหรือตอบกระทู้เลย
วันนี้อารมณ์ครึ้มๆ นั่งดูเครื่องสำอางที่มี คัดที่ไม่ใช้ออก เหลือที่ใช้ประจำอยู่นิดหน่อย

เราเป็นคนชอบลองเครื่องสำอางค่ะ ลองนั่นลองนี่ จนบางอารมณ์หน้าเกือบพัง ^ ^"

แต่เอาจริงๆ เป็นคนที่ชอบของถูก แต่ก็หายากที่จะได้แบบถูกใจ จึงลองมาเกือบทุกอย่างที่ว่าดี
แต่เอาเข้าจริงๆ ดีของเรา กับดีของคนอื่น ก็อาจจะมีแตกต่างกันบ้าง
จึงตั้งกระทู้รีวิวเล็กๆ น้อยๆ เครื่องสำอางที่เหมาะกับกับผิวของเรา และราคาถูก - ปานกลาง เอาไว้ เผื่อมีใครสนใจนำไปลองใช้ดูค่ะ ^ ^

สภาพผิวของเรานะคะ
เป็นคนผิวขาวเหลือง ออกชมพูนิดหน่อย ไม่มาก
ผิวหน้ากับผิวส่วนที่ไม่โดนแดดจะขาวกว่าส่วนที่โดนแดดพอสมควร
มีรอยแดงจากสิวนิดหน่อย มีสิวฮอร์โมนบ้างบางช่วง
รูขุมขนเล็ก หน้ามันช่วงทีโซน
เราเป็นคนแต่งหน้าอ่อนนะคะ แต่งไม่มากนักในแต่ละวัน ที่เราเอามาลง จึงเป็นส่วนนึงที่เราใช้บ่อยค่ะ ส่วนที่ไม่ค่อยได้ใช้ ไม่แน่ใจในประสิทธิภาพ จะไม่ขอกล่าวถึงนะคะ ^ ^

ขอพาน้องคนนี้มาช่วยรีวิวนะคะ ^ ^

ชิ้นแรกเลยเป็น BB compact ของมิสทีน อันนี้ซื้อตามห้องแป้งเลยค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า
จากที่ลองใช้ พอดีกับผิวหน้า ไม่วอก ไม่หมอง แต่หนาค่ะ เอานิ้วปาดกำลังโอเค แต่ถ้าใช้พัฟ จะโบ๊ะอย่างรุนแรง
ระหว่างวัน ไม่มัน ไม่หลุดค่ะ ทนพอสมควร
ปกปิดดีมากค่ะ แต่ถ้าต้องการการปกปิดระดับงิ้ว ใช้พัฟโบกสักสามรอบ เล่นสงกรานต์สามวันติดอาจจะยังอยู่ติดหน้า

อันนี้เราใช้แล้วไม่อุดตันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 53 02:20:35

จากคุณ : fallen_angel
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 53 02:07:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com