Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ เรื่องเล็กๆที่ไม่ควรมองข้ามนะคะ ] // สำหรับสาวๆที่ชอบทำเล็บ... เคยใส่ใจสุขภาพของเล็บกันบ้างรึเปล่าคะ ?  

เดี๋ยวนี้เห็นสาวๆหลายคน นั่งทำเล็บ เพ้นเล็บ ต่อเล็บอะไรกัน ตัว จขกท. เองก็ชอบทำค่ะ
เพ้นเล็บให้เล็บมีลายสวยๆ สีสันสวยงาม แหม... ชอบค่ะ นั่งมองแล้วปลื้มใจ : )
แต่สักพักเริ่มเกิดเหตุกับตัวเองค่ะ ปกติเคยได้ยินแต่เพื่อนๆบ่นกัน พอเริ่มมาสังเกตตัวเอง เอ๊ะ! ทำไมเดี๋ยวนี้เล็บชั้นฉีกขาดง่ายจัง ><"
บ่น สารพัดจะบ่นกับเพื่อนค่ะ บางทีแบบ เพิ่งยาวขึ้นมานิดนึง อ้าว... ฉีกซะแล้ว...
จขกท. เริ่มมาพึ่งอากู๋ค่ะ (google) อาการที่บ่งบอกกับเล็บนี่อย่าชะล่าใจเชียวนะคะ
อาการที่บ่งบอกกับเล็บเนี้ย บางทีบ่งบอกไปถึงสุขภาพเจ้าของเล็บเลยล้ะค่ะ
จขกท. ศึกษาไปเรื่อยๆ ก็ถึงบางอ้อค่ะ อ๋อ อ... เพราะชั้นทำเล็บไม่สนใจอะไรเลยนี่เอง...
เล็บอันแข็งแรง บึกบึน ทนทานของชั้น เลยเริ่มจะเปราะบาง...
คิดได้ดังนั้น ช่วงนี้ จขกท. เลยบ้าดูแลเล็บขนาดหนักค่ะ ก็เลยแวะมาบอกสาวๆห้องแป้งกันด้วยว่า
อย่ามัวแต่ดูแลสุขภาพผิวหน้า ผิวกาย จนลืมดูแลส่วนอื่นๆของร่างกายที่หลายๆคนมองข้ามนะคะ
ดูแลเล็บกันด้วยจ๊าสาวๆ เล็บจะได้สวยๆ กันนะคะ ^^

จากคุณ : Teera' bell
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 53 20:51:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com