Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++ เตื่อน !!!!! ส่งของทางอินเตอร์เน็ต แล้วโดนโกงคะ !!!!!! ++++++  

เรื่องมีอยู่ว่าเราสั่งของจากเว็บ  (อยากทราบหลังไมค์) นี้นะคะ คือก็คิดว่าตัวเองหาข้อมูลดีแล้ว และทางเว็บก็มีการติดต่อกลับ และคอนเฟิร์มสินค้า จนถึงการโอนเงิน แต่หลังจากโอนปุ๊บวันที่ 24/06/2010 ไม่มีการติดต่อกลับเลยคะ ไม่ว่าจะโทรเป็น 100 สาย SMS ไปเป็นสิบครั้ง เมลเยอะมาก ไม่ตอบไรเลย

จนวันที่ 28/06/2010 ตอนดึกเราก็เมลไปแจ้งประมาณว่าหากไม่มีการติดต่อใดๆกลับมาครั้งนี้เราจะไปแจ้งความแม้ว่าเงินมันเล็กน้อยไม่กี่ร้อย แต่ทางร้านทำแบบนี้ไม่ถูกคะ

เค้าเลยตอบเมลกลับมาว่า ทางร้านส่งEMSให้ตั้งแต่วันที่ 25/06/10 แต่ไม่ให้เลข EMSหรือหลักฐานให้ แล้วเราก็รอคะ รอวันต่อไปจนถึงวันนี้คะ

เงียบคะ ไม่มีการติดต่อใดๆอีกแล้ว แต่ทางร้านยืนยันว่าไม่เคยโกง แต่ดูลิงค์ข้างล่างนะคะ

http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=5882

มีประวัติ โกงเงินด้วยนะ เหมือนเราเปี๊ยบเลยอ่ะ

คือไม่อยากให้เพื่อนๆโดนหลอกเช่นกัน ร้านนี้ขาย บิ๊กอายคะ เว็บเน้นว่าโทรปรึกษา 24 ชม ส่งของหลังจากโอนเงินทันที นับรับได้ตาม สยาม

คือว่าเราขอแค่เลข EMS แค่นั้นเองคะ หากเค้ายืนยันว่าไม่โกง และ ส่งของแล้ว เราไม่เคยคิดจะยัดเยียดว่าร้านนี้โกงนะคะ  แต่ลักษณะที่เค้าทำกับลูกค้าแบบนี้ ปกติหรอคะ

เราสั่งของจากเว็บเยอะแล้ว แต่ไม่เคยโดนโกงแบบนี้

ก็คิดว่ายังไงคงแจ้งความไม่ได้คิดจะได้อะไรคืน แต่ไม่อยากให้เค้าทำแบบนี้กับคนอื่นๆอีกนะคะ

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ช่วยและรับฟัง เสียความรู้สึกมากคะ

ทางร้านขอให้ลบกระทู้เลย ลบหรือไม่ลบดีคะ เพราะเราก็เอาลิงค์ชื่อร้านเค้าออกหมดแล้ว

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 53 20:23:01

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 53 19:42:18

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 53 17:42:57

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 53 17:42:38

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 53 10:44:22

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 53 11:37:37

จากคุณ : Manee_Jung
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 53 10:23:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com