Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องของแว่นตากันแดดค่ะ  

เกริ่นยาวนิดนะคะ
ด้วยความที่อยากได้แว่นตากันแดดค่ะ
แต่!   ไม่อยากไปลองที่ร้าน
กลัวรังษี เวลาที่ลองแล้ว   ไม่ซื้อ

แล้วเพื่อนก็ส่งข่าวว่าจะกลับไทย
เพื่อนถามว่าอยากได้ไรไหม
จุดประเด็นเลย แว่นตากันแดดนี่แหละ

ด้วยเหตุผลข้างบน เลยเดือดร้อนถึงห้องแป้งค่ะ
"ช่วยเลือกแว่นตากันแดดหน่อยค่ะ"

ได้ข้อสรุปว่าแว่น oakley รุ่น frogskins
นี่แหละน่าจะเหมาะกับเรา ก็เลย
รบกวนฝากเพื่อนไป แต่ด้วยความโลเลๆ
เลือกนานแสนนาน เพื่อนจะกลับอยู่แล้ว
แล้วเพื่อนก็สั่งทางเวบเหมือนกัน
เวลาส่งมันก็เลยไม่ทัน สรุป อดไป
(ขอโทษด้วยที่ทำให้ทุกท่านโหวตเสียป่าว^^")

ในวันเดียวกัน ไปเดินตลาดนัด
ด้วยความที่ ฉันจะไม่เสียตังค์กับเล็กๆ น้อยๆ
แว่นที่ฉันสั่งจะคุณภาพดี แล้วก็ใช้ไปเลย 10 ปี
ก็เลยมองร้านแว่นแบบผ่านๆ

แต่พอเพื่อนแจ้งว่า แว่นที่แกสั่งเนี่ย อด
ก็เลยมองร้านแว่นที่ตลาดนัดมากขึ้นค่ะ
เออ rayban oakley และอื่นๆ เต็มเลยเนอะ
มีทั้ง เว ทั้ง เอ(aviator) 55
นั่นไง ! รุ่นที่ฉันจะสั่ง เอามาลองหน่อยดิ

พอใส่เข้าไปค่ะ เหอๆ มันไม่เข้ากับหน้าค่าาาา
ด้วยความที่ดั้งมีน้อย
สะพานแว่น กับดั้งมันก็เลยห่างๆ
ไม่เหมือนให้ photoshop ช่วยเลยนะเนี่ย
กลายเป็นโชคดีไป ที่อดได้เจ้าชายกบ

ยังไม่เลิก ยังอยากได้อยู่นะ แว่นเนี่ย
(วิญญาณแว่นมาอยู่ตั้งนานละ)
ก็เลยมาหาต่อที่เวบ อ่านไป อ่านมา
เจออันนี้ค่ะ เลยอยากมานำเสนอ
แชร์ให้ห้องแป้ง เผื่อใครยังไม่เคยอ่าน
เผื่อจะเปลี่ยนมุมมองเหมือน จขกท. ค่ะ

เรื่องแรก กรอบแว่นตา
สอง เรื่องของเลนซ์
สุดท้ายคือ วิธีที่ จขกท. คิดจะทำละค่ะ

ตามมาเล้ย

จากคุณ : ThatsNoon
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 53 22:48:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com