Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..............................................จากใจเจ้าของกระทู้........................................................  

การที่มายด์ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ต้องการเพื่อก่อดราม่าแต่อย่างใด

สิ่งที่มายด์ต้องการจะพูด  คือ มายด์ขอโทษ

ที่กระทู้ของมายด์เองเป็นการจุดชนวนความไม่พอใจในเกิดขึ้นสังคมห้องแป้ง

มายด์ขอร้องจากใจว่าให้เรื่องราวมันจบไปเสียเถิด

ถ้าจะตำหนิ ก็ตำหนิมายด์เพียงคนเดียวดีกว่า

ดีกว่าที่จะลากเรื่องราว เป็น บางพวก บางกลุ่ม บางคน  

ห้องแป้งก็เหมือนแบบจำลองความเป็นจริงในสังคมที่ว่า  คนเรามีความแตกต่าง มุมมองที่แตกต่าง  (แต่เราก็ยังอยู่ในสังคมเดียวกันได้)

อย่าให้คำพูดว่า " คนเก่า คนใหม่  คนใจแคบ  คนอวดดี"  ซึ่งบางคนใช้มาเพื่อก่อไฟให้ประทุขึ้นมาใหม่ ก่อเกิดความแตกแยกในห้องแป้งอีกเลยนะคะ  มายด์ขอร้อง

ซึ่งถ้ามองจากใจเป็นกลางแล้ว  มายด์ไม่เคยใช้คำนั้นในกระทู้มายด์เลยแม้แต่ครั้งเดียว

ก่อนที่มายด์จะเขียนกระทู้นี้มายด์ได้ปรึกษาผู้ใหญ่ในห้องว่าสมควรไหมที่มายด์จะออกมาขอโทษเวลานี้  และท่านก็เห็นด้วย

ความจริงมายด์อยากจะออกมาขอโทษก่อนหน้านี้นานแล้ว  แต่ยั้งใจไว้เกรงว่าไฟที่กำลังโหมจะยิ่งลุกโหมมากไป

แต่มายด์เชื่อว่าสังคมห้องแป้ง เป็นสังคมสาวๆ น่ารัก  พร้อมจะให้อภัยซึ่งกันและกัน

การที่มายด์ออกมาขอโทษ  ไม่ต้องการ "สร้างภาพ"  เพราะตอนนี้มายด์ก็ไม่มีภาพให้สร้างอะไรแล้ว (เละละเอียดเป็นโจ๊กขนาดนี้ -_-")

และมายด์เองก็ไม่ต้องการเป็น "คนดัง"  หากเป็นคนดังแบบนี้  มายด์ก็ไม่อยากได้เช่นกัน

มายด์ขอโทษทุกๆ คน ทุกๆ ท่านจากใจของคนที่ชื่อ "มายด์" ค่ะ

............................................................................................................................

มายด์แวะมาขอบคุณทุกท่านที่แวะมากระทู้มายด์นะคะ

ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำ

ขอบคุณทุกๆ กำลังใจนะคะ

....................................................................................................................

แวะมาขอบคุณรอบที่สอง (เช้าวันอาทิตย์ที่เมืองไทย)

ขอบคุณสำหรับทุกๆๆ น้ำใจที่ส่งผ่านตัวอักษร ผ่านข้อความ ผ่านรูปภาพ

ผ่านกำลังใจ  

ในยามที่รู้สึกท้อแท้  มันเหมือนหยาดฝนที่ตกกลางใจที่แห้งแล้ง

มายด์ได้เรียนรู้หลายๆ อย่าง ในช่วงเวลาสัปดาห์ที่ผ่านมา

ขอบคุณทุกท่านทำให้มายด์เรียนรู้ในสิ่งเหล่านี้

เรียนรู้ว่ามีมิตรภาพดีๆ เกิดท่ามกลางปัญหา

เรียนรู้ว่าชีวิตคนเรา  จะสุข จะทุกข์ ก็อยู่ที่ใจของตนเอง

เรียนรู้ว่าควรจะใช้ชีวิตอย่างไรในท่ามกลางสัมคมออนไลท์ในปัจจุบันนี้

เรียนรู้ที่จะปิดคอม แล้วออกไปหาความสุขกับสิ่งรอบตัว

เรียนรู้ที่จะฉลาดในการเก็บเกี่ยวแต่สิ่งที่ดี กลับไป

ขอบคุณทุกๆ ท่านจากใจของมายด์ค่ะ

อ้อ  ขอบคุณสำหรับกิ๊ฟด้วยค่ะ  

แวะมาเพิ่มเติมข้อความค่ะ (ครั้งที่ 2 ~)

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 53 04:41:10

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 53 13:53:01

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 53 00:39:25

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 53 00:38:12

จากคุณ : คนไม่สวยอยากเล่า
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 53 06:27:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com