Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[REVIEW] ดัดผมแบบธรรมดาที่ร้าน Before & After, Siam Sqaure ค่าา  

สวัสดีค่าา

ช่วงนี้ตั้งกระทู้ถี่ยิบ เพราะแอบว่าง
เดี๋ยวอาทิตย์หน้าไม่ว่างแล้วจะอดตั้งซะก่อน T_T" ทั้งๆที่ยังมี review เครื่องสำอางค์,
how to โน่นนี่เต็มไปหมด ดองไว้เป็นเดือนๆ ฮ่าๆๆ ..

เอาเป็นว่าตั้งอันนี้ก่อน เห่อออ ..
ในที่สุดออนก็ได้ไปดัดผมมาแล้วค่ะ .. ดัดแบบธรรมดา ไม่ได้ดัดดิจิตอล
ดัดที่ร้าน Before & After สยามสแควร์ค่ะ รู้สึกร้านจะอยู่ซอย 3 ค่ะ .. เดินเข้าไปจาก
ด้านหน้าสยามจะอยู่ด้านขวามือ เป็นร้านไม่ใหญ่ ไม่เล็กค่ะ ..

จริงๆแล้วไม่ได้คิดจะไปเลย เพราะแค่ไปเดินเล่นกับเพื่อน ตามประสาสาว(โสดแล้วค่าาา)กัน
ฮ่าๆๆ แล้วด้วยความเซ็งทั้งหลายที่เข้ามาใส่ออนกับเพื่อน ก็เลยอยากทำอะไรกับตัวเอง ..
ตอนแรกก็คิดว่าจะไปทำสีกัน ทำร้านดีๆ จะได้โอเค เพราะผมออนเสียมากอยู่ ปลายนี่แบบหยิกๆหยองๆ

พอเข้าไปถึงที่ร้าน ร้านนี้เพื่อนบอกว่าเพื่อนแนะนำมาอีกที .. พนักงานต้อนรับดีมากกกกก
แบบว่าให้นั่งรอ เอาชาร์ทสีผมมาให้ดู เอาน้ำมาให้ดื่ม แล้วก็รู้ว่าเป็นเครือเดียวกับร้าน
2BE1 นั่นเอง .. แต่พอกำลังจะไปสระผม ช่างในร้านก็ทักว่าผมอย่างออนดัดน่าจะสวยกว่า
ซึ่งมันก็เป็นอย่างที่ออนคิดอยู่แล้ว คือออนอยากดัดผมมากๆ แต่ไปที่ร้านอื่นแล้วเค้าบอกว่าดัดไม่ได้
ผมเสีย :(

แล้วก็คิดว่าจริงๆทำสีทำเองก็ได้ แต่ดัดยังไงก็ดัดเองไม่ได้เลยตัดสินใจดัดค่ะ ..
มีน้ำยา 3 แบบบ ราคาก็ต่างกันไป

Schwarzkopf = 2500
Loreal = 3000
Kerastase = 3500

ช่างบอกว่าผมยาวครึ่งหลัง ไม่หนาแบบออน ไม่ต้องใช้ดีที่สุดก็ได้ เพราะผมไม่ได้แห้งกรอบขนาดนั้น
ก็เลยจบลงที่ Loreal ค่ะ .. จะบอกว่าเวลาคุยกับช่างให้พูดให้จบ ให้ถามให้จบนะคะ เพราะไม่งั้น
บางทีมันจะต้องมีรายจ่ายจุบจิบขึ้นมาเช่น ค่าซอย ค่าโน่นนี่ เราจะต้องคุยให้เคลียร์ค่ะ ว่าทำทั้งหมดเท่าไหร่
แล้วก็อธิบายว่าเราต้องการอะไรแบบไหนแน่ๆ แล้วให้ช่างเค้า repeat มาอีกรอบ แล้วก็ดูว่าเค้าเข้าใจ
เรามากน้อยแค่ไหนนะคะ .. ไม่งั้นจะมาเสียใจทีหลัง เพราะผมเสียแล้วเสียเลย กว่าจะกลับมาดีนี่แทบตายค่ะ

ปล. ออนบอกว่าลอนส่ายๆ แค่อยากได้ผมที่มี volume ขึ้น ดังนั้นช่างเค้าจึงใช้แกนใหญ่กับแกนกลางสลับกันค่ะ

จากคุณ : : shanny, super sheep :
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 53 08:48:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com