Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> How to <<แต่งหน้าแบบพริตตี้ & สอนวิธีม้วนลอนผมแบบเด้งๆ  

สวัสดีค่า จริงๆแล้ว How to นี้ตั้งใจจะ สอนทำผมโมฮ็อกค่ะ(จากที่เคยสัญญาไว้เมื่อฮาวทูครั้งก่อน (ไม่รู้ว่ามีใครจำได้มั้ย55)แต่จะทำ How toทำผมอย่างเดียวก็กระไรอยู่ ไหนๆหน้าก็แต่งแล้ว ก็เลยทำ How toแต่งหน้าไปด้วยดีกว่า
มี How to ทำผมทรงโมฮ็อกต่อด้วยนะคะ ทำเสร็จแล้วจ้า ขอตัดไปลงกระทู้ถัดไปนะคะ เพราะจะได้ไม่ยาวเกินไปเน๊อะ^^

เริ่มเลยนะคะ

1 หลังงจากเตรียมผิวหน้าเรียบร้อยแล้ว ลงรองพื้นคัพเวอร์มาร์ครุ่น JQ บางๆให้ทั่วใบหน้าเลยค่ะ
2 ลงเฉดดิ้งและไลท์ MTI และเกลี่ยให้เรียบเนี่ยนค่ะ
3 รอรองพื้นเซ็ทตัวซักพัก ลงแป้งฝุ่นโปร่งแสง กระปุกทองMTI

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 53 23:08:07

จากคุณ : Puyfai Makeup
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 53 23:05:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com