Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำความสะอาดหน้าดี มีชัยไปกว่าครึ่ง  

เพิ่มเติมนะคะ  

ขอบคุณสำหรับทุกกิ๊ฟและทุกโหวตค่ะ

ดีใจค่ะ ที่กระทู้นี้จะมีประโยชน์ ต่อทุกท่าน

แอบเขิล  ที่อยากเห็นหน้ากัน

จริงๆ แล้ว ถ้าเทียบกับคนอื่นเนี้ย
หน้า จขกท.  ก็ไม่ได้ใสอะไรนะคะ
ยังมีปัญหา เรื่องรูขุมขน ที่ใหญ่อยู่
และมีริ้วร้อยบ้าง ก็คงต้องใช้เวลาในการบำรุงต่อไป
แต่เมื่อเทียบกับ อดีต ตอนที่ยังไม่ได้พิถีพิถัน
กับการทำความสะอาดหน้า ก็ต้องถือว่า
หน้าดีขึ้นเยอะค่ะ  เพราะเมื่อก่อน จะสิวตรึม

.........
กระทู้นี้ อยากแบ่งปัน กับเพื่อนๆ ที่รู้สึกว่า
หน้าเราไม่ดีเลย  หน้าไม่เนียน  หน้ามัน  สิวเยอะ
โดยเฉพาะเลยนะคะ  เพราะเราก็เป็นคนหนึ่งที่เคย
เจอปัญหาแบบนี้ เห็นใครแต่งหน้าเนียนๆ แล้ว
แอบอิจฉา  55555

บอกก่อนด้วยว่าตอนเป็นวัยรุ่น เราหน้ามัน
เป็นสิว เราก็หาหมออย่างเดียว  พอมีลูกก็เลิก
แล้วก็ปล่อยตัวเลยค่ะ  เพิ่งจะกลับมาดูแล
เอาอีตอน  30  แล้วปฏิบัติมาเป็น เวลา 2 ปี
ตอนนี้  ผิวหน้าดีขึ้นกว่าเดิมมากกกกกก
และที่สำคัญเราไม่ใช่คนขาว  นะคะ
เราผิวคล้ำค่ะ   คนผิวคล้ำก็สวยได้นะ
(หน้าใส  เนียน  ไม่ใช่หน้าขาว)

ซึ่งเราจะไม่ขอเน้นที่ยี่ห้อ เครื่องสำอางนะคะ
แต่ก็ควรเลือกเครื่องสำอาง ที่ไว้ใจได้ค่ะ
เพราะถูกมากๆ  แปลกมากๆ  เราก็ไม่กล้าใช้เหมือนกัน
เราลองนำวิธีของเรา (ซึ่งก็ได้ไปเรียนมาอีกที)
แนะนำ น้องๆ วัยรุ่นทั้งตอนต้น และตอนปลาย
โดยแต่ละคน ใช้เครื่องสำอางต่างยี่ห้อกัน
หลายคนก็ดีขึ้นค่ะ ความมันลดลง  สิวลดลง

แต่ถ้าอ่านคำแนะนำของเราแล้วรู้สึกว่า
ทำมาทุกอย่างแล้ว ที่เราแนะนำแล้ว
หน้ายังมัน  ทางแป้งแล้วยังไม่เนียน
ก็คงต้องหาสาเหตุ   และวิธีแก้กันต่อไปนะคะ

กระทู้นี้ อาจไม่จำเป็นเลย สำหรับผู้ที่มีผิวหน้าดี อยู่แล้วนะคะ
เพราะอ่านแล้วอาจรู้สึกว่า เรื่องมากก็ได้  ยังไงก็
ฝากไว้  เผื่อเป็นประโยชน์  ต่อเพื่อนๆ ที่เพิ่งจะอยากสวย
หรือ เริ่มที่จะดูแลผิวหน้านะคะ

อยากแบ่งปันด้วยใจจริงๆ  ผิดพลาดอ่านไม่เข้าใจอย่างไร
ต้องขออภัยนะคะ  อ่านแล้วงง  มีคำถาม  ถามได้นะคะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 53 12:51:58

จากคุณ : Artagold
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 53 07:29:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com