Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

alwaysfluke ขอแนะำนำ 3 รองพื้นสำหรับวันรับปริญญาครับ  

3 รองพื้นสำหรับวันรับปริญญา

รองพื้นสำหรับการรับปริญญาอย่างหนึ่งก็คือต้องทน แต่ทนอย่างเดียวแล้วเนื้อสัมผัส หรือสีไม่เหมาะกับผิวคนไทยก็คงไม่ไหว เท่าที่ผมลองๆ มาหลายหลากยี่ห้อก็มาสรุปจบที่ 3 ตัวนี้ สำหรับ 3 งบประมาณครับ

1. ราคาเบาๆ cute press 365 (ร้อยกว่าบาทเอง)
2. ราคากลางๆ canmake essence foundation ( อันนี้ไม่ถึงพัน )
3. ราคาสูงนิ๊ดนึง shu uemura nobara ( พันกว่าๆ )

อย่าลืมนะครับลองก่อนซื้อ เทสง่ายๆ ครับ นำหน้าเปลือยเปล่าไป แล้วลองลงแค่ครึ่งหน้าว่าสี และโทนสีเหมือนกับหน้าอีกด้านที่ไม่แต่งหรือเปล่า ซึ่งวิธีนี้จะได้เห็นเรื่องการปกปิดอีกด้วยครับผม

ขอบคุณคร้าบ

จากคุณ : alwaysfluke
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 53 10:26:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com