Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวลาไปของลอง แป้ง หรือ รองพื้น มีใครดื้อ ไม่ยอมซื้อสีตามที่ ba แนะนำมั้ยค่ะ  

เพื่อนฝากถามเรื่องสีแป้งนะคะ ชีไม่มี user

คุณเพื่อนไปลองสีแป้งที่เคาร์เตอร์ MAC รุ่น Lightful Ultracharge Foundation SPF25/PA+++

ba เลือกให้ใช้ NC30 แล้วก็ปาดไปที่หน้าให้ดู

เพื่อนกับเราว่ามันดูคล้ำๆ ไป แต่ ba นอนยันยืนยันว่าต้องเบอร์นี้

คุณเพื่อนเลยยังไม่ได้ซื้อ พอมาดูแสงข้างนอกหน้าคล้ำไม่ผ่องเลยค่ะ

เพื่อนผิวขาวเหลือง แต่ชีอยากได้แป้งที่ผ่องๆหน่อย ขาวๆใสๆหน่อย อันเดอร์โทนชมพู มันจะได้หรือป่าวค่ะ จะดูหลอกไปมั้ยค่ะ

ถ้าไม่น่าเกียดเกินไปเพื่อนอยากจะได้เบอร์ขาวกว่าเบอร์ที่baเลือกให้อ่ะคะมันคล้ำๆไงไม่รู้

มีใครไม่ซื้อแป้งหรือรองพื้น เบอร์ ที่ba ลองให้และแนะนำให้ แล้วใช้ดีเหมาะกับสีผิวตัวเองมั้ยค่ะ เพื่อนไม่ค่อยอยากเชื่อba

แนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แลดูมีชีวิตชีวา
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 53 20:42:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com