Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหน่อยค่ะ อยากถามชาวโต๊ะแป้ง ทำไมเราถึงไม่ใช้วิธีธรรมชาติตามแบบปู่ย่าตายายดูแลผิวพรรณอย่างแพร่หลาย  

ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง (18 คน)
  กรรมวืธียุ่งยากเหลือเกิน (40 คน)
  ไม่มีเวลาทำเอง (12 คน)
  ไม่มีเวลาซื้อของมาทำ (13 คน)
  กลัวผลข้างเคียงหรืออันตรายอื่นๆ (5 คน)
  ช้า (13 คน)
  ปกติก็ดูแลตัวเองด้วยวิธีนี้อยู่แล้วอยู่แล้ว (20 คน)
  อื่นๆ(บอกด้วยนะคะ) (3 คน)

14.52%
  ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง (18 คน)
 32.26%
  กรรมวืธียุ่งยากเหลือเกิน (40 คน)
 9.68%
  ไม่มีเวลาทำเอง (12 คน)
 10.48%
  ไม่มีเวลาซื้อของมาทำ (13 คน)
 4.03%
  กลัวผลข้างเคียงหรืออันตรายอื่นๆ (5 คน)
 10.48%
  ช้า (13 คน)
 16.13%
  ปกติก็ดูแลตัวเองด้วยวิธีนี้อยู่แล้วอยู่แล้ว (20 คน)
 2.42%
  อื่นๆ(บอกด้วยนะคะ) (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 124 คน

บอกก่อนนะคะ
กำลังทำรีเสิร์ชธุรกิจด้านความงามจากภายในค่ะ
(วิชาอินทีเรีย..เหมือนจะไม่เกี่ยว แต่ว่ามันต้องรู้ว่ากลุ่มลูกค้าต้องการกิจกรรมแบบไหน เพื่อนำไปคิดกิจกรรมใหม่ๆที่ไม่เคยมีมาก่อนค่ะ^^)

พวกสมุนไพรธรรมชาติ แบบ ขมิ้น มะขามเปียก ฯลฯที่เอามาขัดตัว สูตรหมักผม มาร์คหน้า แบบโบราณก็มีมาตั้งแต่สมัยครีโอพัตรา
อาหารสุขภาพต่างๆที่ล้วนแล้วแต่มีผลดีกับร่างกาย แต่ทำไมกลับไม่นิยมในวงกว้าง

ทำไมเราถึงเลือกที่จะไปแก้ที่ปลายเหตุแบบการฉีดการศัลยกรรมมากกว่า

ขอโทษนะคะ เราพูดไม่เก่งอ่ะค่ะ แต่รบกวนสาวๆหนุ่มๆชาวโต๊ะแป้งช่วยเข้ามาตอบด้วยนะคะ
จะแจกกิ๊ฟให้หมดตัวเลย ฮื่อๆๆๆTT^TT

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ TTwTT

แก้คำผิด

แก้ไขเมื่อ 09 ส.ค. 53 20:45:22

จากคุณ : ZeXmO
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 53 20:25:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com