Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถาม..ประสบการณ์จริงของสาวๆที่ทานยาลดความอ้วนค่ะ  

เรืองความอ้วน เป็นสิ่งที่สาวๆทุกคนเกลียดกันอยู่แล้วค่ะ
ดังนั้น ขอข้ามประเด็นเรืองผอมสวยอย่างถูกวิธีไปก่อนนะคะ

แต่จะถามเรือง "ยาลดความอ้วนค่ะ"
พวกที่ทานแล้วไม่หิว (ลิโซ่) ไม่ทราบใครเคยทานยาพวกนี้แล้วได้ผลในระยะยาวบ้างมั้ยคะ

เรืองของเรืองไปปรึกษาหมอลดความอ้วนที่ รพ.ยันฮี มาค่ะ
คุณหมอบอกว่า "อาการโยโย่ ไม่มีอยู่จริง เป็นเพียงการอุปทานขึ้นมาเอง"

ซึ่ง หากเป็นดังที่หมอกล่าว
แสดงว่า ไม่เกี่ยวว่าเราจะลดความอ้วนด้วยวิธีไหน แต่หากผอมลงแล้ว แล้วปรับพฤติกรรมการกินให้น้อยลง ก็ไม่เกิดโยโย่

เข้าใจถูกต้องมั้ยคะ ?

พอจะมีใครที่มีประสบการณ์ลดความอ้วนด้วยยาแล้วประสบความสำเร็จในระยะยาวบ้างอ่ะคะ

T__________T

รบกวนหน่อยนะคะ

จากคุณ : รักหนักแน่น
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 21:54:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com