Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ช่วยเลือกน้ำหอมชายหน่อยจ้า แต่จะใช้เองนะ ***  

Ice* Men - Thierry Mugler (4 คน)
  Apparition Homme - Ungaro (0 คน)
  Oxygène Homme - Lanvin (1 คน)
  Arpege Pour Homme - Lanvin (3 คน)
  Silver Shadow - Davidoff (5 คน)
  Chopard pour Homme - Chopard (3 คน)

25.00%
  Ice* Men - Thierry Mugler (4 คน)
 0.00%
  Apparition Homme - Ungaro (0 คน)
 6.25%
  Oxygène Homme - Lanvin (1 คน)
 18.75%
  Arpege Pour Homme - Lanvin (3 คน)
 31.25%
  Silver Shadow - Davidoff (5 คน)
 18.75%
  Chopard pour Homme - Chopard (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 16 คน

ส่วนตัวเป็นคนชอบน้ำหอมผู้ชายนะคะ ปกติจะซื้อแต่น้ำหอมชายเยอะมากๆ ของผู้หญิงไม่ตามเก็บเท่าไหร่ ไม่อีกทีก็พวก unisex กันไป ตั้งแต่จำความได้ สมัยเด็กแค่บอดี้สเปรย์ไก่ก่าตามซุปเปอร์ ก็ชอบกลิ่นผู้ชายมาตลอดอะค่ะ

อยากให้ลองช่วยเลือกนิดนึง เพราะไม่มีเวลาไปตามดมกลิ่นของจริง จะสั่งทางเนทน่ะค่ะ คือเท่าที่สังเกตตัวเองดูเนี่ย พบว่าน้ำหอมที่มีในครอบครองส่วนมากจะคะ มันจะมี base note ที่คล้ายๆกันหรือซ้ำกัน เช่น cedar, sandalwood, patchouli, mint, amber etc. หรือไม่ก็จะอยู่ใน scent  group เดียวกันเกือบหมดเลย คือ woody aromatic ไม่อีกทีก็ oriental woody อย่างตอนนี้นะ น้ำหอมกลิ่นที่เราชอบๆเนี่ย ก็เช่น Diesel Only The Brave, Truth CK, Dior Fahrenheit, Lacoste Essential หรือที่ใช้เองบ่อยๆเป็น Versace Blue Jeans, Samba French Kiss ประมาณนี้ค่ะ

ลองช่วยเลือกช่วยโหวตกันหน่อย หรือจะแนะนำตัวใหม่ๆก็ได้ ยังไงวันเสาร์นี้อาจจะมีเวลาก็จะลองไปเดินเลือกดมดูในเมืองอะค่ะ ไว้กลับมาสั่งทางเนทอีกที อิอิ ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : เทเลทับขี้
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 53 08:51:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com