Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆเคยมีของอะไรที่อยากได้ตอนเด็กๆแล้วไม่ได้บ้างไหมคะ เช่นพวกเสื้อผ้า รองเท้า etc. ติดต่อทีมงาน

คือมานั่งนึกดูเล่นๆว่าของที่มีๆอยู่ตอนนี้เหมือนตอบสนองตัวเองที่ตอนเด็กไม่ค่อยมีหรือปล่าว  เพราะตอนเด็กๆมีเสื้อผ้าน้อยมาก  รองเท้าแตะก็ ที่ไว้ใส่เล่นกับใส่ไปเที่ยวก็คู่เดียวกัน   ....บางทีก็เอาเสื้อเชิ้ตของพ่อไปใส่ตอนไปข้างนอก  แล้วดันไปเจอเพื่อน(คนที่แอบๆชอบพอดี))   แล้วเค้าพูดกับเพื่อนเราว่า ....เราแต่งตัวบ้าอะไรเนี่ย ...............
เหอๆๆๆ   ก็ว่ากันไป แอบจิตตกเล็กน้อย  (แต่ตอนนี้อย่าให้เจอนะ 555+  )))

เอามาเล่ากันขำๆนะคะ  อย่าเครียด   เพราะคิดถึงวัยเด็กก็สนุกดี  เหตุผลที่อยากได้ตอนนั้นก็ตลกดี ^^

ตอนช่วงเราเรียน ชั้นประถม-มัธยม
เราเคยอยากได้รองเท้าผ้าใบอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่นันยาง  เพราะเท้าเรามันใหญ่และแบนๆ  เวลาใส่นันยางแล้วเท้ามันแบนออกมาชัดมา  ...แต่ก็ได้นันยางอยู่ดี  ไม่เคยบอกพ่อ+แม่ด้วย เพราะรู้ว่าเหตุผลมันติ๊งต๊อง  (แต่สำหรับเราตอนนั้นมันดูจริงจังมาก)

เคยอยากได้เสื้อกันหนาวอะไรก็ได้ที่ขอแค่ให้มีฮู้ดเท่านั้น ....บ้าไหมคะ  จริงๆใส่อะไรก็ได้ที่ขอให้กันหนาวได้ก็พอ แต่ตอนนั้นมันเด็กๆคิดว่าถ้าแบบมีฮู้ดใส่แล้วมันดูเท่ดี  แฮะๆ -_-"

แล้วมีช่วงประมาณ ม.1-2  ที่ตอนนั้นเค้าฮิตๆใส่รองเท้าผ้าใบแบบส้นตึกสีฟ้าๆ เราก็อยากได้อีกนั่นแหล่ะ  แต่ก็ไม่ได้ 55+ ....

แล้วเคยอยากได้กระเป๋าสะพายหลังแบตซูมารุด้วย  (ที่เป็นคุณเป็ดยืน 2 ขา ตัวสีดำๆ)  อยากได้ขนาดไปเกาะร้านขายของตอนงานวันเด็กเลย   จนแม่ซื้อกระเป๋าตังค์ให้ใบนึง  ราคา 39 บาท  ((จำได้แม่นมาก))  

ปล. แล้วของเพื่อนๆมีกันบ้างไหมคะ..เอามาเล่ากันสนุกๆนะคะ

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 20:40:52

จากคุณ : HaveAhopE
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 53 20:35:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com