Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

…........ “ก็มันแฟชั่นอ่ะ”...............(ถ้าไม่วิ่งตามจะตายไหมเนี่ย) ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้อาจนอกเรื่องนิดนึงนะคะแต่ว่าไม่นอกคอก..(เอหรือว่าเราไม่เคยตั้งกระทู้ในเรื่องเลยหว่า)
พอดีมีเพื่อนทำเป็นฟอร์เวิดเมล์มาให้ค่ะ...อ่านแล้วตกใจมาก
ไม่น่าเชื่อว่ายังมีคนที่วิ่งตามกระแสโลกแบบไร้เหตุผลขนาดนี้อยู่บนโลกใบนี้ด้วย
ก็เข้าใจค่ะว่า..มันแฟชั่น....เราเป็นคนนึงที่วิ่งตามแฟชั่นค่ะ(ก็สาวห้องแป้งนี่นะ)
และเราก็ไม่ต่อต้านเทคโนโลยีค่ะ..เพราะเราเห็นประโยชน์ที่มันเกิดขึ้นจริงๆ
แต่เรื่องราวต่อปี้มันเอ่อ......พูดไม่ออกค่ะ...เอาเป็นว่าเชิญทัศนาเอาเองแล้วกันนะคะ
เรื่องที่เกิดขึ้นเป็นของสาวน้อยนางหนึ่งไปโพสต์ไว้ในเวบที่เอาไว้คุยเรื่องเทคโนโลยี..ดังนี้ค่ะ

หัวข้อกระทู้ดังนี้....พ่อรักหนูต้องซื้อ IP4 ให้หนู สิ้นปัญญาก็อย่ามาเป็นพ่อ..
" หมดกำลังจัยแล้วค่ะ ตอนเน้อ่ะ
เหมียวอยากระบายว่า ตอนนี้เราใช้ wave อยู่อ้ะหน่ะ
แล้ว ตอนนี้ ไอโฟน 4 ก้อมาแล้ว เราก้ออยากได้
เพื่อนๆที่โรงเรียนก็มีกัน ถ้าเวลาไปเรียน เค้าเอามาอวด เราก็ต้องไม่มี
บอกตรงๆว่าตอนนี้เหมียวไม่อยากคิดอะไรเลย มันไม่มีกำลังจัยแล้ว

พ่อไม่ยอมซื้อให้ค่ะ บอกว่ามันแพงเกินไป พ่อไม่ให้เลยอ่ะ เหมียวขอก้อแล้ว อะไรก้อแล้ว

อาย มากค่ะ ทำไมพ่อไม่ยอมเข้าจัยว่าเหมียวก็ต้องการใช้เหมือนกันนะ
เพื่อนๆ ก้อมีกัน แล้วทำไมเหมียวไม่มีอย่างเค้า แล้วอย่างนีั
เวลาไปเรียน! เหมียวจะทำงัย ถ้าเราไม่มีไอโฟน 4 เพื่อนคงหาว่าลูกคนนี้ของพ่อไม่มีปัญญาแน่
คงพอใจแล้วหน่ะ ที่พ่อไม่คิดแบบนี้

เหมียวอยากระบายมากว่าผิดหวัง จะขโมยตังค์เหมือนตอนแรกก็ไม่ได้แล้ว เพราะมันหลายบาท
หรือจะโกหกเรือ่งค่าเทอมดีคะ

ตอนนี้ก้อเขวี้ยง wave ทิ้งเมื่อกี้เองค่ะ โกรธที่พ่อไม่ยอมให้ซื้อไอโฟน เหมียวอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะ ทำยังไงดีคะ พ่อถึงจะยอมให้ซื้อไอโฟน 4 เพราะเหมียวต้องใช้จริงๆนะ
เวลาไปเรียนพวกคุณไม่รู้หรอกว่า เวลาเพื่้อนมีแล้วเราไม่มี เราอายเพื่อนขนาดไหน ได้แต่ดูของเค้า

ขอร้องเลย ถ้าจะมาด่า หรือตำหนิ อย่าโพสดีกว่า เหมียวแค่เด็กวัยรุ่นที่รักมือถือค่ะ"

จากนั้นก็มีคนมาโพสสอนน้องเค้ามากมายเช่น

" คนรักมือถือเขาไม่ขว้างมือถือกันหรอกครับ"

" ผมว่าคุณน่าจะเห็นใจพ่อมากกว่านะครับ อายเพื่อนเพื่อพ่อ ไม่ยากเกินไปหรอกครับ อี! กอย่าง อย่ามองคนที่ใช้ iphone 4 สิครับ คนที่ใช้แค ่ จอขาวดำ หรือมือถือพันสองพัน ก็มีอยู่เยอะแยะกว่าคนที่ใช้ iphone 4 เยอะครับ ลองคิดดูครับ แค่อยากแนะนำ"

จากนั้นน้องเค้าก็เลยเข้ามาโพสว่า

จากคุณ : นางมารร้าย..ขี่ม้าขาว
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 53 10:08:33