Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันที่ 1 กับข้าวโอ๊ตมื้อแรก ติดต่อทีมงาน

ตามกระแสข้าวโอ๊ตเช่นกันค่ะ...ช่วงนี้กะลังเห่อลดน้ำหนักอย่างแรง
เลยขอติดกระแสข้าวโอ๊ตเช่นกัน..อิอิ

มื้อแรกของเช้านี้...ทำข้าวโอ๊ตโดยผสมผงคนอร์ลงไปนิดหน่อย
เผื่อว่าจะทานได้ง่ายขึ้น..ปรากฏว่ารสชาติโอเค..แต่ความหนืดของข้าว..
เล่นเอากลืนไม่ลงเชียวค่ะ...อ๋อเราใส่น้ำน้อยๆ ค่ะให้มันไม่เละมาก
ดูเหมือนเป็นข้าวกล้องแล้วกินกะน้ำพริกตาแดงกะผักสดอีกที..
อืม...แต่ก็ยังคงกินยากอยู่ดีค่ะ..สงสัยคงเป็นเพราะเป็นสิ่งแปลกใหม่
ไม่เคยกิน...555

นั่งกินไปก็พยายามนึกไปว่ามันคือข้าวกล้อง....แต่คอเจ้ากรรมมันไม่ยอม
คิดตามไปกับใจ...กินไปได้ครึ่งชาม (อย่าเข้าใจผิดคิดว่าเยอะนะเจ้าค่ะ เพราะเจ้าของกระทู้ผสมแค่ 2 ช้อนครึ่งค่ะ 555) ไม่ไหวแล้วคร๊า...จะอาเจียนเพราะมันเลี่ยนจริงๆ...

แต่ยังไงก็ตาม..ยังไม่ย่อท้อนะค่ะ...กะว่ามื้อเที่ยงนี้จะสู้ต่อไป
แล้วจะมารายงานผลให้ทราบอีกครั้งค่ะ

จากคุณ : หญิงร้าย
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 53 08:28:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com