Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^_^ กระเป๋าใบละ 199 บาท คุณได้มากกว่าเงินที่เสียไป ^_^ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่น จขกท ขอออกตัวก่อนนะคะ เป็นคนที่เขียนไม่เก่ง

ความรู้น้อยค่ะ อาจจะตั้งกระทู้ไม่ถูกห้อง หรือถูกหมวดก็ต้องขออภัยด้วยนะคะ  เป็นสมาชิกมานานพอสมควรค่ะ ได้แต่เข้ามาอ่านและแอบให้กิ๊ฟ

แต่ไม่เคยได้ตั้งกระทู้สักที เพราะคิดว่าตัวเองเป็นคนเขียนไม่ค่อยเก่ง และไม่มีความรู้เรื่องคอมเลย ลูกชายเป็นคนสอนให้เล่นคอมค่ะ เพราะจะได้เอาไว้แชทกัน  ตอนเด็ก ๆ จับมือลูกเขียนหนังสือ ไม่นึกว่าอีกไม่ถึงสิบปี

ลูกจะจับมือแม่หัดเล่นเม้าส์ จำได้ว่าลูกชายสอนให้เล่นเกมส์เก็บไข่ก่อน พอใช้เมาส์คล่องก็ค่อยสอนอย่างอื่นต่อ

เป็นสมาชิกที่พันทิป ก็ลูกชายสมัครให้ค่ะ ขอเข้าเรื่องก่อนดีกว่าค่ะ

เนื่องจากได้แวะตอบเม้นท์ กระทู้นี้ในห้องแป้งค่ะ
http://pantip.com/cafe/woman/topic/Q9936023/Q9936023.html

และมีหลังไมค์ ถามไถ่กันมามาก แต่ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ไม่มีเวลาจะตอบ เพราะงานยุ่งมากค่ะ  พอดีวันนี้ว่างก็เลย เอามาลงกระทู้

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ในรอบปี ถ้าผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะคะ แต่จะพยายาม สื่อออกมาให้ดีที่สุดค่ะ

ที่บ้านเป็นโรงงานเย็บกระเป๋าค่ะ มีเป็นบางส่วนที่ทำส่งนารายา และทำขายเองก็มีค่ะ ส่วนมากเป็นผ้าฝ้ายพื้นเมือง

สาวโรงงานเย็บผ้าเป็นสาวชาวบ้าน แถวหมู่บ้าน และละแวกใกล้เคียง ดีที่มีงานทำ ไม่งั้นแรงงานในท้องถิ่นก็จะไหลเข้าไปในเมืองค่ะ  และก็เป็นการดี ที่มีรายได้เข้ามาเลี้ยงครอบครัว ที่ว่างจากการทำนา

สาว ๆ เย็บผ้า ในโรงงานค่ะ

จากคุณ : สาวรากหญ้า
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 53 18:43:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com