Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาว ๆ จ๋า เราว่า อย่าแต่งชุดเดรสสีขาวไปงานแต่งเลยนะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันก่อนเพิ่งไปงานเพื่อนมา เป็นเพื่อนฝ่ายชาย แต่เราไม่เคยเห็นหน้าเจ้าสาวมาก่อน
แล้วทีนี้ เจ้าบ่าว กับ เจ้าสาวดัน ยืนแยกกัน เกือบทักผิด

เห็น อาม่า อาอึ้ม ทักผิดกันเป็นแถว เพราะพากันใส่กันมาเกือบ ๆ 10 คน
เดรสแต่ละคนนี่ พอเป็นเจ้าสาวได้เลย เดรสสั้นพอแยกได้ แต่เดรสยาว
ไม่ไหวนะ บางคน แต่งหน้าทำผมเนี่ย หากเจ้าสาวเป็นลม แล้ว ยืนข้างเจ้าบ่าวได้เลย  มีใส่มงกุฏมาด้วย  ชุดเนี่ย มีปักเลื่อม มีโบว์ เกาะอก  ใช่เลยเจ้าสาวเกือบ 10 คนเลยในงาน

โต๊ะที่เรานั่ง เรานั่งฟัง ผู้ใหญ่พูดกัน หลายท่านว่า  แยกไม่ออกเลย ว่าคนไหน เจ้าสาว หากไม่จูงมือกันเนี่ย ต่างแซวเจ้าบ่าวว่า ดูให้ออกนะว่าคนไหนเจ้าสาว  เดี๋ยวจูงผิดล่ะยุ่งเลย

แต่หากธีมงาน เจ้าบ่าว เจ้าสาวรีเควสก็ว่ากันไป

ยังคิดว่า แย่งซีนเจ้าสาว เราว่าไม่ค่อยให้เกียรติ เจ้าสาวเท่าไหร่เลยนะ
เพราะบางคน สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ จริง ๆ จนเจ้าสาวเนี่ย เหมือนคนมาร่วมงานไปเลย

จากคุณ : ajh
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 53 00:27:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com