Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำยังไงดีครับ ผ้า wool ยืดจากการตากผ้า ติดต่อทีมงาน

พอดีมีเพื่อนขอให้มาตั้งกระทู้ถามให้หน่อยนะคะ
รบกวนผู้รู้ในห้องแป้งด้วยนะคะ

เนื้อความดังนี้ค่ะ

"พอดีว่ามีปัญหานิดหน่อยอ่ะครับ ผมซักผ้า wool เป็น cardigan ป้ายบอกให้ซักมือเท่านั้น
ผมก็ซักมือ ไม่ปั้นแห้ง ห้ามบิดผ้า ผมก็ไม่ได้บิด แต่ผมไม่ทันได้สเด็ดน้้ำมากพอครับ
แล้วนำไปแขวนไม้แขวนตาก แล้วมันยานลงมาอ่ะครับ คือเครียดมากๆ ควรทำยังไงดี

ปล.มันห้ามซักแห้งด้วยครับ ขอบคุณครับ

ผ้าเป็น cotton 50%
        polyamide 45%
        angora 5% "

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : TUITONGTONG
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 53 23:13:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com