Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องข้อมูลโภชนาการข้างกล่องกาแฟค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบว่า ข้อมูลโภชนาการข้างกล่องกาแฟ เช่นพวกกาแฟลดความอ้วนที่ออกมาเป็นร้อยยี่ห้อในบ้านเรา เชื่อถือได้รึป่าวค่ะ ทั้งที่มี อย. รับรองแล้ว

เมื่อวานนี้ มีเพื่อนคนหนึ่งมาเล่าว่าจะทำกาแฟสำเร็จรูปยี่ห้อตัวเองขาย เค้าก็ส่งรูปตัวอย่างกล่องผลิตภัณฑ์มาให้ดู ตอนแรกก็ไม่เอะใจอะไร จนเค้าบอกว่าข้อมูลโภชนาการข้างกล่องใส่มาเก๋ๆ นี่แสดงว่าเป็นข้อมูลปลอมเหรอ แค่มีข้อมูลโภชนาการแล้วไปขอ อย. เหรอ ไม่น่าจะง่ายขนาดนั้นนะคะ ไม่อยากให้เค้าเอาเปรียบผู้บริโภคเลย

อยากทราบว่าข้อมูลโภชนาการข้างกล่องได้มายังไงคะ

จากคุณ : Gorgeous Guide
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 53 09:58:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com