Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้พลีชีพ !!! ในที่สุด Sebderm ก็หายไปจากชีวิตอิชั้น :-)ีใจจัง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวห้องแป้ง

กระทู้เป็นอะไรที่เราคิดหนักเหมือนกันก่อนที่จะรีวิว เพราะกลัวว่าใครจะหาว่าเป็นม้า....ฮี้ฮี้ มาขายของในเว็บ (อิชั้นไม่มีเว็บขายของนะค้า มีแต่ซื้อของชาวบ้านเค้าอย่างเดียว ^_^)

แต่ที่อยากรีวิวเพราะคิดว่า น่าจะมีคนที่เคยเป็นเหมือนเรา ก็คืออาการ Sebderm นั่นเอง
  โรคนี้จะมีอาการคือผื่นแดงๆเป็นปื้นขึ้นที่แก้มค่ะ แต่ไม่เจ็บ   ไม่คัน ไม่ได้เกิดจากการแพ้ใดๆทั้งสิ้น
  โรคนี้สร้างความทุกข์ทรมานให้กับชีวิตจขกท.มานานค่ะ เป็นจนเซ็งตัวเองมาก วีรกรรมในการรักษาโรคนี้ก็นาน...น.. จนอยากมาเล่าสู่กันฟัง

เพราะคิดว่าคงมีเพื่อนๆหรือน้องๆหลายคน มีอาการเหมือนจขกท.มาก่อน แต่ยังหาหนทางรักษาไม่ได้....

ยังไงลองมาฟังกันนะคะ ว่าเรามีอาการดีขึ้นจากโรคนี้ได้อย่างไร
(ขออนุญาตใช้คำว่าอาการดีขึ้นนะคะ เพราะโรคนี้ไม่หายขาดค่ะ)

^
^
^
ปอลิง เพิ่งเห็นว่าตัวเองจั่วหัวว่าหายไปจากชีวิต ว้ายยย น่าอายจัง
จะไปแก้หัวกระทู้ก็แก้ไม่ได้แล้ว ขออนุญาตขยายความตรงนี้ละกันนะคะว่าโรคนี้ไม่หายขาดค่ะ แต่เราทำให้มันดีขึ้นได้

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 54 23:34:46

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 54 23:30:06

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 54 19:36:13

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 54 19:35:29

จากคุณ : hi hacky
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 54 19:35:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com