Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมเลือกนาฬิกาหน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

Rolex Submariner 116610 green (6 คน)
  Rolex Submariner 116610 black (35 คน)
  Bvlgari Bvlgari (4 คน)
  Bvlgari Diagono (9 คน)
  Pam312 (20 คน)
  Cartier Santos 100 (4 คน)

7.69%
  Rolex Submariner 116610 green (6 คน)
 44.87%
  Rolex Submariner 116610 black (35 คน)
 5.13%
  Bvlgari Bvlgari (4 คน)
 11.54%
  Bvlgari Diagono (9 คน)
 25.64%
  Pam312 (20 คน)
 5.13%
  Cartier Santos 100 (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 78 คน

ทำงานมาเกือบสามปี ใส่แต่นาฬิกาแนววัยรุ่นมาตลอด(Paul smith five eyes) กำลังจะตัดสินใจซื้อนาฬิกาดีๆเรือนแรกในชีวิตครับ
เนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนาฬิกาแพงๆเท่าไร ไปถามความเห็นคนที่เล่นนาฬิกาหรือความเห็นตามเว็บบอร์ดก็จะตอบเป็นเสียงเดียวกันว่าให้ซื้อโรเล็กซ์เพราะราคาไม่ตก
แต่จริงๆผมคงไม่ขายต่ออยู่แล้วเลยไม่ซีเรียสว่าต้องโรเล็กซ์ อยากเอาที่ดูดี+สมวัยและใช้ได้นานๆ(classic)
ดูๆในเน็ตตัดตัวเลือกอื่นๆไปก็เหลือแค่ประมาณนี้ แต่ถ้ามีตัวอื่นๆที่น่าสนใจจะแนะนำก็รบกวนบอกด้วยนะครับ
ข้อมูลเพิ่มเติม: ทำงานIT(อยู่ญี่ปุ่น) อายุ26 ต้องมีพบปะลูกค้าบ้างและเดินทางค่อนข้างบ่อย

แล้วก็ถ้าจะซื้อมือหนึ่งเนี่ยเค้าต้องไปซื้อที่ไหนกันถึงจะถูกสุดครับ สิงคโปร์, ฮ่องกงจะถูกกว่าไทยมากหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

จากคุณ : - Lost in Translation -
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 54 20:23:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com