Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบ่นร้าน MELROSE ที่ The One Park ข้างเซ็นทรัลลาดพร้าว ติดต่อทีมงาน

วันนี้เราตั้งใจไปดูชุดจะไปงานแต่งเพื่อนค่ะ เดินผ่านร้าน Melrose ก็แวะเข้าไปดู พอดีเจอชุดนึงน่ารัก
แต่เหมือนเป็นตัวโชว์แบบเก่่าแล้วอ่ะค่ะตรงโบว์มีรอยดำำๆฝุ่นๆบ้าง แต่เราคิดว่ามันคงมีตัวใหม่ ก้อเลยถามว่าลองได้มั๊ย
เจ้าของร้านก็บอกว่าได้ เค้าบอกว่าsaleเหลือ 1,390 เป็นเดรสระบายชั้นๆอ่ะค่ะ เราก็เลยลองพอใส่ออกมาดูตันมาก
แต่เจ้าของร้านว่าใส่ได้สวยๆ เราก้อว่าใส่แล้วดูอ้วน เพื่อนเราก็บอกไม่สวยก็เอาอีกตัวมาให้ลองเราก็ลองแต่ไม่ชอบ
ก็ส่งเสื้อคืน ละก็ดูแบบอื่นในร้านแต่ไม่ถูกใจ เลยจะเดินออกไปดูร้านอื่น เท่านั้นหละค่ะ เจ้าของร้านก็มาบอกว่า
" นี่น้องคะ น้องทำเสื้อเลอะ" (ตัวระบายชั้นๆอ่ะค่ะ) เรากะเพื่อนก็งง ถามว่าเลอะตรงไหน เค้าก็บอกว่าตรงคอเลอะเมคอัพ
เราก็ดูใกล้ๆมันเลอะจริงคะ แต่สีอ่อนมาก มองแทบไม่เห็นเลย ละรอยก็จิ๊ดเดียว แถมมันก็เป็นเหมือนตัวโชว์ เลยถามว่าละต้องทำยังงัยคะ
เจ้าของร้าน : ต้องซื้อค่ะ มีรอยแบบนี้พี่ก็ขายไม่ได้ซิ
เรา : เอ่อซื้อเลยเหรอคะมันเพราะมันก็มีรอยเลอะอยู่ก่อนแล้ว
เจ้าของร้าน : ไม่มีค่ะ ของร้านพี่ พี่ดูเองทุกตัวไม่มีรอยแน่นอน เพราะปกติพี่ไม่ให้ลองนะคะ จะมีรอยได้ยังงัย
เรา : รอยดำตรงโบว์งัยนี่คะ แถมมีฝุ่น ตามชุด
เจ้าของร้าน : อ๋อนี่มันรอยดำ ไม่เหมือนเลอะเมคอัพ (อ้าวละตะกี๊ยังว่าไม่มีรอย)
เรา : งั้นเอางี้นะคะ เดี๋ยวจะจ่ายให้ 1,390 ละให้ที่ร้านออกใบเสร็จ เด๋วหนูเอาไปส่งร้านซักแห้ง ละเอากลับมาคืน พี่ก้อคืนเงินหนู 1,390 ละกัน
เจ้าของร้าน : มีซักแห้งด้วยเหรอ ไม่เคยได้ยิน
เรา : มีค่ะ รับรองว่าออกมาสะอาดดูใหม่กว่าตอนก่อนหนูลองอีก
เจ้าของร้าน : ไม่ได้หรอก น้องซื้อไปเถอะ พี่ลดให้ขาดทุนเลยพันถ้วน
เรา : พี่คะถ้าหนูซื้อก็เหมือนโยนแบงค์พันทิ้ง เพราะใส่ละไม่สวย ใครจะใส่
เจ้าของร้าน : ถ้าน้องไม่ซื้อ พี่ก็เอาไปขายไม่ได้เหมือนกัน เป็นลูกค้าคนอื่นเค้ามีความรับผิดชอบ ซื้อไปแล้ว
อ้าวเราก็เริ่มโมโห บอกแล้วว่าจะเอาไซักให้ละเอากลับมาให้ดูถ้าไม่สะอาดก็ไม่ต้องคืนเงินเราก็ได้ เค้าก็ยืนยันให้เราซื้อ
ลดให้เหลือ 800 เราบอกยืนยันคำเดิม เรารำคาญเลยบอกไป ถ้าเกิน 600 ก็รับไม่ได้เหมือนกัน  จนเค้าลดมาเป็น 700
เราเลยซื้อตัดรำคาญ จริงๆคุยต่อรองกันนานมาก เรางี้เสียความรู้สึกมาก เพราะชุดนั้นเป็นตัวโชว์อยู่แล้ว
เพื่อนๆนึกสภาพตัวโชว์ดิ่คะ ประมาณว่ามันเป็นแบบเก่าละเค้าก็ไม่ได้มีตัวใหม่แล้ว เหมือนจงใจ ยัดเยียดเรามากอ่ะ
คือตอนเสนอจะเอาไปซัก ถ้าเค้ามีท่าทีคิดอยากซักบ้างเราคงไม่รู้สึกแย่ขนาดนี้ เพราะไม่ได้จะไม่รับผิดชอบถึงแม้มันจะเป็นตัวโชว์ที่เก่าแล้วก็เหอะ
แต่นี่เค้าทำให้เรารูสึกว่าเค้าจงใจหลอกลูกค้าให้ลองเพื่อที่จะได้หาข้ออ้างยัดเยียดของเก่าที่ขายไม่ออกแล้ว
ยังงัยเพื่อนๆก่อนลองเสื้อผ้าก็ถามให้แน่ใจก่อนนะคะ ว่าเป็นตัวโชว์รึเปล่า จะได้ไม่โดนเหมือนเรา

จากคุณ : joajaa
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 54 22:12:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com