Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสาวๆโหวตชุดไปงานแต่งงานหน่อยค่ะ แบบไหนเหมาะสมกว่าคะ? ติดต่อทีมงาน

=Maxi dress (9 คน)
  =ชุดเดรสสั้นสีม่วง (6 คน)

60.00%
  =Maxi dress (9 คน)
 40.00%
  =ชุดเดรสสั้นสีม่วง (6 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 15 คน

พอดีมีชุดอยู่ในตู้อยู่แล้วอ่าค่ะ  ยังไม่ได้มีโอกาสใส่ไปงานไหน  เลยอยากมาถามสาวๆว่าจะเหมาะหรือเปล่าคะ

"งานแต่งงาน "  จัดที่โรงแรมตอนกลางวันค่ะ  เลี้ยงโต๊ะจืนมื้อกลางวัน  ควรใส่ตัวไหนที่มีดีคะ?  หรือช่วยแนะนำแบบใหม่ให้หน่อยนะคะ  ((ใครหลังไมค์แจ้งเวบ แหล่งซื้อให้หน่อยก็ได้ค่ะ  พอดีอยู่ต่างจังหวัดค่ะ  ไม่ค่อยมีร้านมากเท่าไหร่  ))  

ชุดแรกเป็น Maxi dress ยาวชีฟอง  อยากใส่ชุดนี้มาก เพราะพรางหุ่นได้ดี  ช่วงนี้อ้วนขึ้นจากเดิมเยอะมากๆ  ขาก็ใหญ่มากๆ อยากใส่ชุึดนี้เพื่อพรางหุ่นค่ะ ลองดูแล้วไม่น่าเกลียดด้วย  แต่จะเหมาะสมไหมคะ เพราะเจ้าสาวจะใส่ชุดยาวอยู่แล้ว   ใส่ได้ไหมคะ?

ชุด 2 เป็นเดรสสั้น  ใส่สีม่วงไปงานแต่งได้หรือเปล่าคะ?  มันไม่ค่อยสดใสเท่าไหร่   แต่พอดีมีรองเท้าที่เข้าเซตกันพอดี  ไม่ชอบชุดนี้เท่าไหร่ เพราะช่วงนี้อ้วนขี้นเยอะ เป็นคนที่อ้วนขึ้นแล้วไขมันลงที่ขาก่อนเลยค่ะ   ไม่ค่อยอยากใส่  แต่เห็นมันสวยดี  และอาจจะอดทัน เพราะงานเดือนหน้าค่ะ

สาวๆมีชุดไหน แบบนไหน  แนะนำด้วยนะคะ
ควรใส่สีอะไร ยังไง  

**********ขออนุญาตปิดโหวต 2 ชุดนี้นะคะ  คิดว่าจะซื้อใหม่แล้วค่ะ  รบกวนสาวๆดูสีชุดความเห็นด้านล่างให้หน่อยนะคะ  ว่าควรใส่สีไหนดีค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 54 17:50:06

จากคุณ : nojans
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 54 16:40:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com