Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แดจังกึมจุดประกายให้ผมค้นพบวิธีรักษาสิว ! ติดต่อทีมงาน

มันเป็นเหมือนหนังเรื่องนึงเลยนะครับ อาจยาวหน่อย
แต่รับรองว่ามีประโยชน์ครับ... ^^

มีอยู่วันหนึ่งผมดูแดจังกึมตอนที่นางไปค้นประวัติพระราชา
เพื่อต้องการจะล้างมลทินให้ฮันซังกุงเรื่องเป็ดกำมะถัน
ผมก็นึกอยู่ในใจว่าจริง ๆ ประวัติการรักษาโรคของเรา
ที่เก็บอยู่ที่โรงพยาบาลนี่ก็มีความสำคัญเหมือนกันนะเนี่ย
(เสียดายเขาที่ไม่อนุญาตให้เราเอาออกจากโรงพยาบาล
เหมือนในเรื่องแดจังกึมเลย)

ตัดกลับมาที่ผม ผมไปบวชเป็นเวลา 1 เดือน
ขณะบวชก็มีแมลงและยุงมากัดจนผมเป็นแผล
พอผมสึกออกมาได้เพียง 3-4 วัน แผลนั้นก็พุพองและกลายเป็นหนองขึ้นมา
ผมทำแผลยังไงก็ไม่หาย และดูเหมือนจะรุนแรงขึ้น ผมจึงไปโรงพยาบาล
ขณะที่ผมรอหมอตรวจ นางพยาบาลก็มาเรียกผมไปถามอาการ
ผมก็อธิบายไป พลางมองเห็นสมุดประวัติการรักษาในมือพยาบาล

ใช่แล้ว !! ประวัติการรักษา !!! ผมเคยมีอาการแบบนี้ตอน ม.1
ตอนนั้นผมเป็นแผลหนักมาก เป็นหนองลามในวงกว้างที่น่อง  
ตอนนั้นผมต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล นอนอยู่ 4-5 วัน
และต้องฉีดยาทุก ๆ 6 ชั่วโมง (ฉีดจนแขนพรุน T_T)

เมื่อหมอจ่ายยามาเสร็จเรียบร้อย ผมก็รีบกลับไปค้นข้อมูลในอินเตอร์เน็ต
ว่าผมเป็นโรคอะไรกันแน่ (ผมถามหมอแล้ว แต่หมอบอกเพียงว่า
เป็นแผลติดเชื้อ ไม่ได้เป็นโรคอะไร)

ผมใส่คำค้นง่าย ๆ ว่า “เป็นแผลไม่หาย”
ผลการค้นออกมาเป็น น้ำเหลืองไม่ดี แผลหายช้า
ผมก็สืบค้นเรื่องเกี่ยวกับ “น้ำเหลืองไม่ดี”
แล้วเจอเว็บ (ตามไปศึกษากันได้ครับ)
http://yellowwatererror.blogtika.com/ (แอบฮาชื่อเว็บ คิดได้เนอะ)
http://www.oknation.net/blog/mor-maew/2009/04/05/entry-1
http://www.xn--12c4cublcq2av6i.net/สิวอักเสบเรื้อรังจากภาวะน้ำเหลืองเสีย.html

ผมจะนำข้อมูลบางส่วนมาย่อยให้เพื่อน ๆ ได้อ่านนะครับ

เนื่องจากเกิดคำถามขึ้นมากมาย
และผมก็ไม่อยากให้กระทู้นี้ออกมาในแนวผิดจุดประสงค์
ผมขอชี้แจงคือ

1.ชื่อกระทู้ที่บอกว่า แดจังกึมจุดประกายให้ผมค้นพบวิธีรักษาสิว
สิว ในที่นี้ของผมหมายถึงสิวที่เกิดจากน้ำเหลือง ไม่ใช่สิวทั่ว ๆ ไป

2.สมุนไพรนี้มีประโยชน์แน่นอน และหลายท่านก็เคยกินแล้วน้ำเหลืองดีขึ้น
รวมทั้งตัวผมเอง ผมไม่ได้คิดสมุนไพรขึ้นใหม่ เพียงแต่หาข้อมูลและศึกษาเท่านั้น
หากท่านไปซื้อชาชงหญ้าปักกิ่งของธันยพร ข้างซองเขาจะเขียนไว้เลยว่ารักษาน้ำเหลืองไม่ดี
แล้วอีกอย่าง การกินอะไรติดต่อกันนานๆมันเป็นเรื่องไม่ดีอยู่แล้ว
ยิ่งยาแผนปัจจุบันยิ่งแล้วใหญ่ ผมอยากจะให้ผู้อ่านทุกท่าน อ่านไปแล้วคิดตาม
ไม่ใช่ทำตามทุกคนนะค้าบ ^^

3.คุณ -เครื่องรางยมทูต- บอกว่าอาหารไม่สัมพันธ์กับการเป็นสิวครับ
ผมขอค้านสุดใจขาดดิ้น และถ้าหากหมอที่คุณรักษาบอกว่า
"สังเกตฝรั่งว่าเขาชอบกินอาหารที่เรากลัวเป็นสิวกันมาก เช่น ชอกโกแลต ฟาสฟู้ด
แต่ไม่ยักเป็นสิว เพราะรูขุมขนเขาไม่กว้าง และกรรมพันธ์จากพ่อแม่เขาดีครับ"
คุณกำลังขัดแย้งในตัวเองหรือเปล่าครับ ก็ใช่ไงเขารูขุมขนกว้าง จะทานอะไรก็ได้
แล้วถ้าเรารูขุมขนเล็กละ อาหารพวกนี้ก็ควรหลีกเลี่ยงใช่ไหม

อีกอย่างประเด็นที่คุณพูดมันไม่ได้เกี่ยวกับน้ำเหลืองที่ผมกำลังพูดอยู่เลยนะครับ
แล้วโรคน้ำเหลืองก็เป็นโรคทางกรรมพันธ์ซะด้วยสิครับ ^^"

4. กรุณาอ่านตลอดทั้งกระทู้นะครับ ผมขอร้อง เพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิด
ผมเป็นห่วงพวกคุณทุกคนนะครับ และอยากจะมาแชร์ความรู้เท่านั้นเอง
ไม่ได้มีเจตนาจะลบหลู่แพทย์แผนปัจจุบัน
หรือให้ปฏิเสธการรักษาตามคลินิกแต่อย่างใด

ผมแนะนำให้อ่านข้อมูลทั้งหมดนะครับ ต้องอ่านทั้งหมดนะครับ ขอร้องนะค้าบ -/|\-
ความคิดเห็นที่
#1  #2  #3  #21  #23  #25  #26  
#30(ข้อมูลยาน้ำระดมพล คุณbn_jung โพสไว้น่าสนใจครับ)
#44(ข้อมูลยาน้ำระดมพล คุณbeautystone โพสไว้น่าสนใจครับ)
#45  #53  #55(ข้อมูลยาน้ำระดมพล คุณmaishoyu โพสไว้น่าสนใจครับ)
#58 (คุณสาวเกาหลี ความเห็นเยี่ยม !)  #81  #98  #106
#113 (คำเตือนที่มีประโยชน์จากคุณweirdbird)

ได้ผลยังไงแล้วอัพเดทกันมั่งนะครับ
ขอให้ชาว Yellow water error มาบอกเลิกเป็นสมาชิกชมรมนี้กันเร็ว ๆ นะครับ

^_^ Have a nice Yellow water ~love

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 54 00:57:22

จากคุณ : น้ำผึ้งพระอาทิตย์
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 54 16:50:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com