Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Duc Dress ที่จีนค่ะ รวมเดรสทั้งหมดที่มีที่ซื้อที่จีนค่ะ สะสมๆ ^^ ติดต่อทีมงาน

แต่เดิมทีก่อนมาจีน จขกท.เป็นคนไม่แต่งตัวเลยค่ะ ไม่มีเดรสเลยแม้แต่ตัวเดียว อ่อ มีเดรสผ้าไหมหนึ่งตัวที่ใ่ส่ไปทำงานตอนเป็นครูน่ะค่ะ แต่ชุดนั้นเป็นเดรสแบบผู้ใหญ่ๆหน่อย จขกท.เป็นคนไม่ช็อปปิ้งเลย มาเรียนโทที่จีนปีแรก ก็ใส่ชุดทำงานตอนเป็นครูนั่นแหละค่ะไปเรียน ไม่ก็กางเกงยีนส์เสื้อยืดง่ายๆ จนปีที่แล้วตามน้องคนไทยไปช็อปปิ้งด้วย แรกๆ ก็ดูอย่างเดียวไม่ได้ซื้อ หลังๆ ก็เลยลองซื้อมาสองสามตัว ในราคาตัวละไม่เกินสี่สิบหยวน หรือสองร้อยบาท แล้วทำให้จขกท.ค้นพบว่า เดรสที่จีนแสนจะราคาถูก แบบก็สวย หาซื้อก็ง่าย หลังจากนั้น จขกท.ก็เริ่มฝึกช็อปปิ้งค่ะ แต่คุมวงเงินนะคะ ไปช็อปเดือนละครั้ง ครั้งละไม่เกินสองร้อยหยวนหรือหนึ่งพันบาท ก็จะได้เดรสมาครั้งสามถึงสี่ตัวค่ะ สะสมมาจนบัดนี้จขกท.มีเดรสทั้งหมดสามสิบกว่าตัวแล้วค่ะ เคยDucไปแล้วสองสามครั้ง วันนี้จะเอาเดรสทั้งหมดที่มีมารวมอยู่กระทู้นี้นะคะ

ปล.เดรสทั้งหมดที่จขกท.มีราคาเฉลี่ยตัวละ30-35หยวนหรือ 150-175บาท ตัวที่แพงที่สุด64หยวน หรือ 320บาท มีตัวเดียว และตัวที่แพงลงมา 50หยวน หรือ 250บาท มีตัวเดียวเหมือนกัน มี40หยวนอยู่สามสี่ตัว นอกนั้นไม่ถึง40 หยวนค่ะ ไม่ถึง 199 ด้วยซ้ำ คือช็อปปิ้งแบบงบน้อยน่ะค่ะ จขกท.จากคนไม่ช็อปปิ้งเลย มาฝึกช็อปปิ้ง ทำใจไม่ได้ถ้าจะซื้อเสื้อผ้าตัวละแพงๆน่ะค่ะ แต่ถึงจะูำถูก ผ้าไม่ดีมาก แต่ใส่ออกมาแล้วพอดูได้ จขกท.ก็พอใจแล้วค่ะ ^^ )

จากคุณ : nuncharee
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 54 13:04:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com