Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยู่อเมริกาจะหาซื้อสกินแคร์ Philosophy ได้ที่ไหนบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

Philosophy ในอเมริกาหาได้จากไหนบ้าง ตามห้างมีเป็นเคาน์เตอร์มั้ยครับ ตั้งแต่มาอยู่ยังไม่ได้เข้าห้างแบบพวก Mall เลย เข้าแต่ Wall Mart ซึ่งหาดูแล้วมันไม่มี

ถามเจ้าของบ้านที่มาเช่าเค้าอยู่ เค้าก็ไม่รู้เรื่อง -_-'' แบรนด์นี้เป็นสกินแคร์หมายเลข 1 ที่ผมกะจะมาหอบกลับไทยเลยด้วย อิอิ มีใครพอรู้แหล่งบ้างครับ

Philosophy a pigment of your imagination ไวท์เทนนิ่งชั้นเยี่ยมของแบรนด์นี้ ราคาของอเมริกาที่เคยเสิร์ชได้ ตกหลอดละ 30-34 $ เป็นเงินไทย 900-1000 บาท

แต่ที่เคาน์เตอร์ในสยามพารากอนของไทยเรา ถ้าจำไม่ผิดก็ปาไปหลอดละ 2800 บาท O_o นี่ถ้าไม่เหมาไปจากอเมริกาก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว หุหุ

มาที่นี่ได้อึ้งกับราคาของพวกแบรนด์เนมที่นี่มาก เทียบกับค่าครองชีพต่างๆ แล้วจัดว่าถูกมากทีเดียว

สินค้าตัวเดียวกันพอมาที่ไทยแล้วแพงมากมาย รองพื้น Revlon Photo Ready ที่กำลังดังอยู่ตอนนี้ ที่นี่คิดเป็นเงินไทยตก 3 ร้อยต้นๆ เองครับ

ไทยเราขายกัน 5 ร้อยกว่าๆ มั้ง ยิ่งพวกเสื้อผ้านี่ตื่นตาตื่นใจมากมาย Nike คู่งามตกเป็นเงินไทยประมาณ 3 พัน แต่ในช็อปไทยรุ่นเดียวกันขายกัน 6 พันกว่า O_o

เห็นของและราคาที่นี่เมื่อเทียบกับที่ไทยแล้วเกิดกิเลสอย่างรุนแรง 555+

ยังไงใครรู้แหล่งซื้อ Philosophy วานบอกทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบบบ ^^

ปล. พิกัดของผมอยู่ที่ Virginia Beach ครับ

ปล. อีก อยู่นี่ไม่กล้าซื้อผักกินครับ กะเพรากล่องนึงนับได้ 5 ต้นเล็กๆ = 60 บาท o_O พี่ไทยเรากำเบ่อเริ่ม 5 บาท เฮือกกก

แก้ไขเมื่อ 25 มี.ค. 54 23:29:58

จากคุณ : น้องกะตั้ว มั่วแหลกลาน
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 54 23:24:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com