Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

""""" ลดน้ำหนัก อย่างช้าๆแต่ ชัวร์ .....ในที่สุดก็ทำได้ๆเย้ๆ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ ข้ามา แลก เปลี่ยน ประ สบการณื บ้าง  คะ กี่ยวกะ การลดน้ำหนัก
(หนู พิมพ์จากมือถือ หากตกหล่นยังไง ขอโทษนะคะ)

หนู พยายาม ลดมา มากมาย เพระ เป็นคน ที่ ลด ยากมากๆๆ   และไม่ได้ออกกำลัง กายอ่ะ  ทำงาน ก็นั่งๆ  กินๆๆๆ  ที่สำคัญ  ชอบ บเกอร์รี่ มากๆๆ
แต่ คือ ไม่ไหวแล้ว  อ้วน แน่น และเป็นคนที่ตัวโต ด้วย ยิ่ง ดู เทอะทะมากมาย เลยลอง ลด แบบง่ายๆ ....ไม่ได้อาสูตรมาจากไหน แต่ บังอิญ คือ การ ลดแป้ง นั้นเอง  (ตอนอยู่ สิงค์โปร์ หนูไม่มี หม้อ หุง ข้าว ในคอนโด  เลย กิน วุ้น เส้น เป้น ส่วนใหญ่  ในเดือนแรก ลด ลง แบบ เห็นได้ ชัด เลย  แต่มาอ้วน ต่อใน เดือนที่สอง เพราะเจอ ร้าน ขนมเค้ก อร่อยย คะ  เหอๆๆ

หนูเลยเริ่มอาวิธีนี้มา ลองอีกครั้งหนึ่งคะ.......สิ่งแรกที่ต้องเตรียม  คือใจคะ
ช่วงลดจริงจัง ...หนูไม่ทาน แป้งนะคะ สองสัปดาห์แรก  และไม่ทาน เนื้อหมู  เนื้อ วัว เนื้อ ไก่   ของ มัน ทอด  งด หวาน มัน เค็ม  น้ำอัดลม แอลกอฮอล์

สองสัปดาห์แรก    งดตาม  ข้าง บน กาแฟ ทาน กาแฟ ดำไม่ใส่น้ำตาลคะ ขมแต่ทนๆ ก่อน   (อ้อ  ลืมบอกไปว่า ถ้า ใครทำดี ท็อก แบบก่อนก็ดีนะคะ  หนู ก็ทานอาหารลืมที่ช่วยล้าง ดีท็อกก่อน ด้วย )  อาหารก็ จะเป็น พวก สุกี้ทะเล ส้มตำ   .....เย็นโยเกิรต์ (  เน้น ผลไม้คะ   แอปเปิ้ล  ฝรั่ง  )  หิวก็ทาน ผล ไม้  และ มี ออลมอลล์ อย่างที่พี่ๆทาน กัน  (เพื่อนหนู ทาน แมงลัก)   ทำแบบนี้สอง สัปดาห์แรก    

สัปดาห์ที่สาม   ถึง  หก      ก็ เริ่มทานแป้ง คะแต่ แค่ มื้อเดียว เท่านั้น  หนู เรียก ทาน มื้อ ข้าว คะ ( เต็มเลย คะ เหอๆ ) กลาง วันก็ สุกี้ ผลไม้ ..ต่างๆ
ทำแบบนี้  อยู่ห้า หก สัปดาห์    

ปล. หนูไม่มีเวลาออกกำลัง กาย เลย ใช้วีธี บังคับตัวเอง คือ  ก่อนลุกจากที่นอน ต้อง  ซิตอัพ  สิบ ครั้ง ตลอด (  แอบ เหนื่อย ) และไม่ ชั่ง น้ำหนักเลยคะ (หนู ซูบลง อาจจะเพระ  งานเยอะ ด้วย )    มา ดู ผล กันนะคะ

หนูเลือก ที่ ใส่ชุดเดียวกันอ่ะคะ  ตอน ปลายปีไปทำบุญ

ไม่แตกต่าง เท่าไหร่  นะคะ  น้ำหนักเดิม ประมาณ  64     ตอนนี้ ล่าสุด 55

ปล. เพื่อนหนู อย้าแซวนะคะ  อาย   ห้ามไป แซวในเฟรชนะคะ  อิๆ

จากคุณ : artchinese
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 54 14:16:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com