Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาคอร์สหน้าใสด้วยตัวเอง ไม่พึงหมอครับ ติดต่อทีมงาน

ปกติผมใช้แต่ของ Clinique derma white brightening moisture cream กับ brightening essence มาตลอดกว่า 3 ปีครับ โดยที่ผมก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันดีอะไร แต่ตรงข้ามครับ ผมคิดว่าหน้าผมมันดำๆด่างๆยังไงไม่รุ้ มันไม่ขาวใสอะครับ ทีนี้ผมเกิดนึกยังไงไม่รุ้เข้าห้องแป้ง อ่านนู่นอ่านี่เลยตัดสินใจแบบทันทีว่า จะเปลี่ยนใหม่หมดครับ ซึ่งตอนนี้ผมก็ซื้อมาแล้ว
เป็นคนผิวแห้ง-ผิวผสม
1. Alpha Hydroxy Foaming Face Wash ไว้ใช้ล้างหน้าครับ ตามคำแนะนำข้างขวดเค้าบอกให้ใช้น้ำอุ่น ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ แต่ก็ทำตามนั้นครับ ใช้ล้างหน้าเช้า-เย็นครับ แต่ผมรู้สึกว่าล้างแล้วหน้ามันลื่นเหมือนล้างไม่เกลี้ยงยังไงไม่รุ้ เพราะปกติผมใช้นีเวีย แล้วจะรุ้ว่าว่าหน้าแห้งๆ แต่มันก็รุ้ว่าว่าล้างเกลี้ยง พอมาใช้ตัวนี้เลยทำให้รุ้สึกว่าล้างหน้าไม่เกลี้ยงหรือป่าว งง
2. Hada Labo Arbutin Hydrate & Whiten ขวดฟ้าๆ อันนี้รู้สึกว่าหน้าชุ่มชื้นกว่าตอนใช้cliniqueที่เคยใช้
3. ใช้ Vit C ของ Cellular Skin Rx C+ Firming Serum 12% ทาทิ้งไว้ 15 นาที แล้วตามด้วย AHA 9% ยี่ห้อไรมะรุ้ ไม่รุ้จัก หาซื้อแถวบ้าน สำหรับทาก่อนนอน
4.ครีมกันแดดใช้ของแฟน แฟนไม่ใช้แล้วเลยเอามาใช้ ไม่ชอบเลย แต่เสียดาย กะว่าหมดหลอดจะซื้อ Spectaban AC

ซึ่งตอนนี้ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าCleaning/Clenser/Foaming/Toner มันต่างกันยังไง แล้วTonerนี่มันจำเป็นมั้ยครับ

แล้วก็เรื่องBHA นี่อยากจะลองใช้ของป้าพอลล่าเพราะ อยากให้สิวที่อาจจะมีอยู่ภายในให้มันผุดออกมาให้หมด อันนี้ก็ยังไม่ทราบว่าจำเป็นมั้ย เพราะปกติหน้าไม่ค่อยมีสิว จะมีก็สิวเสี้ยนดำๆตรงจมูกอ่ะครับ

Hada นี่ถือเป็น moiterizer ป่ะครับ ถ้าไม่ใช้Hadaมีอะไรแนะนำบ้างครับ หรือเพื่อนใช้อะไรกันครับ นอกจาก moiter serge ของ clinique (อยากรู้เผื่อจะลอง)

นอกจากนี้เพื่อนๆมีอะไรดีจะแนะนำผมบ้างครับ

ปล.ลองใช้ชุดนี้มา 2-3 วันรู้สึกว่าเวลาลูบหน้าตรงจมูกกับรอบบริเวณจมูกจะเนียนกว่าแต่ก่อน ไม่รุ้ว่าเวอร์ไปมั้ย แต่มันจริงนะ

จากคุณ : oxygenyess
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 54 22:33:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com