Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

........................... ถามเรื่อง Cleansing ค่าาา .......................... ติดต่อทีมงาน

ปกติ จขกท แต่งหน้าอ่อนๆค่ะ แต่งเป็นบางวัน แต่ทาครีมกันแดด (ZA) ทุกวัน
ตอนแรกคิดว่าแค่โฟมล้างหน้าก็น่าจะพอ แต่มารู้ทีหลังในห้องแป้งเนี่ยแหละค่ะ !
ว่าล้างหน้าแค่นั้นมันไม่พอ Cleansing สำคัญมากๆ จขกท เข้าใจถูกใช่รึเปล่าคะ ?

คือ ตอนนี้กำลังจะหาซื้อ Cleansing ดีๆใช้อ่ะค่ะ
แต่ก็กำลังสับสนมาก ๆ ว่าใช้ตัวไหนดี ??

แล้ว Cleansing milk ,Cleansing oil ,Cleansing foam, Cleansing cream, Cleansing gel และอีกเยอะแยะไปหมด มันต่างกันยังไงหรอคะ ?

เคยเห็นผ่านๆในห้องแป้งว่า Cleansing Express ดัง ....
วันนี้เดินผ่านวัตสันเลยแอบเข้าไปดู ปรากฎว่ามี หลายสี หลายสูตร มาก งงเลยค่ะ 55
แล้วสรุปว่าัตัวไหนดีหล่ะเนี่ย ??

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าอย่าง จขกท เนี่ยเหมาะจะใช้ตัวไหนดี ?
(อาจไม่ต้องเป็น Cleansing Express ก็ได้นะคะ ตัวไหนดีแนะนำมาได้เลยค่า)

ปล. แจกกิ๊ฟ ทุกคำตอบ ค่าาา :)

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 54 23:57:11

จากคุณ : limemon
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 54 23:55:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com