Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยู่มหาลัยปี 3 แล้ว แต่ไม่เคยแต่งหน้า แต่งตัว ไปเรียนเลย แปลกมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

คือเราเห็นเพื่อนๆแต่งหน้าแบบจัดเต็ม ใส่เดรสสวยๆมาเรียน คือมหาวิทยาลัยที่เรียนอยู่จะฟรีสไตล์ แต่งอะไรไปเรียนก็ได้(แต่ต้องสุภาพ) เลยคิดว่าตัวเองแปลกหรือเปล่า เพราะไม่เคยแต่งหน้า แต่งตัวไปเรียนเลย จะใส่

- เสื้อยืดตัวใหญ่นิดนึง(ขี้ร้อน+อึดอัด)+กางเกงยีน+ผ้าใบ+กระเป๋าผ้า
- หน้าก็ทา ครีมกันแดด+แป้ง+ลิปมัน

ใจจริงก็อยากสวยๆไปเรียนบ้าง แต่ไม่เคยไปเคาท์เตอร์ซื้อเครื่องสำอางค์เลยอ่ะค่ะ(กลัวบีเอมองหัวจรดเท้า! 555) ครั้งสุดท้ายที่ซื้อเสื้อ(ยืด)ตัวใหม่คือ ปี 1 เทอม 2 .... โอ้ อนาถชีวิตตัวเองเหลือเกิน จินตนาการว่าเปิดเทอมจะเปลี่ยนลุค ให้เพื่อนๆตกใจเล่น หึๆ

เราเป็นคนผิวมันค่ะ เหงื่อออกง่ายด้วย จะเริ่มจากตรงไหนก่อนดีคะ?

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ไม่จำกัดงบประมาณ เพราะที่ผ่านมาเก็บเงินและเรียนอย่างเดียว ไม่เคยข้องแวะกับเรื่องพวกนี้แต่อย่างใด (นอกจากครีมบำรุงผิว)

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

จากคุณ : [love]_[is]_[everything]
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 54 15:12:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com