Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าสู่กันฟัง...เมื่อแม่ค้าเจอกระแสจากกระทู้แนะนำสมุนไพรห้องแป้งค่ะ + อวดของที่ซื้อมา ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานหลังเลิกงานเราชวนเพื่อนอีก 2 คนไปสีลมคอมเพล็กซ์ค่ะ กะว่าจะไปดูผลิตภัณฑ์พวกสมุนไพรซะหน่อย

ไปถึงเกือบ 2 ทุ่มร้านยังเปิดอยู่ค่ะ ชั้น 3 หาไม่ยาก เพราะเราก็ไม่เคยไป แต่ยังไม่ทันเดินหาเลยก็เจอซะแระ ^^"

ร้านสว่างและกว้างพอสมควร คนขายก็ดูมีมนุษยสัมพันธ์ดีมาก ที่สำคัญของเยอะค่ะ ละลานตาไปหมด เราก็ไล่ดูไปเรื่อยๆ

ซักพักคนขายถามว่า... นี่มาจากพันทิปรึเปล่า ไม่ต้องหานะครีมอ่ะ หมดแล้ว o_O

เราก็ตกใจถามว่า... อย่าบอกนะว่าครีมมะขามพะเยาหมด อุตส่าห์ถ่อมาจากออฟฟิศ (จริงๆ ก็อยู่ละแวกไ่ม่ไกลกันเท่าไหร่ค่ะ อิอิ)

แม่ค้าบอก... นั่นแหละ หมด! 2-3 วันมานี่คนมาถามหาเยอะมากกก แต่ละคนมาจากพันทิปทั้งนั้น เนี่ยสั่งซื้อเพิ่มไปแล้วไม่ต้องกลัว มาดูอีกทีวันพฤหัสนะ

เราเลยถามต่อว่า... งั้นมีสมุนไพรขัดผิวสุพฤกษารึเปล่า พอดีใช้สูตรดั้งเดิมอยู่ กำลังจะหมด อยากจะลองใช้สูตรละเอียดดูมั่ง

คุณแม่ค้ารีบบอกว่า... โอ๊ย นั่นก็หมด ขายเกลี้ยงทั้ง 2 สูตรเลย ^^" ไงลองเอาครีมมังคุดไปขัดมั้ยล่ะ เราฟังสรรพคุณแล้วก็เลยสอยมาหนึ่งกระปุกค่ะ

เดี๋ยวลงรูปหมู่ของที่ซื้อมาให้ดูนะคะ

จากคุณ : MaRiMeKKo
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 54 10:07:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com