Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Hair Tutorial สอนทำผม 4 ทรง ทำเองได้100% ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะพันทิพ วันนี้ทรายเอาวีดีโอสอนทำผมมาฝากนะคะ 
ที่จริงลงบล็อคได้พักนึงแล้วช่วงก่อนสงกรานต์บางคนอาจจะได้ดูแล้ว 
คิดว่าอาจจะเป็นประโยชน์ได้บ้างกับคนที่ยังไม่ได้ดู ลองดูกันนะคะ

วันนี้มี 4 ทรงดังนี้ค่ะ :

1.Tutorial: Easy Hair Updo~Messy Side Bun มวยผมยุ่งๆน่ารักนะ 
เป็นภาคต่อจากกระทู้ล่าสุดที่สอนเกล้าผมง่ายๆด้วยปิ่นปักผมอันเดียว 
มีคนลองทำตามด้วย ปลื้มใจ >///< (ขออ้างอิงกระทู้) http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q10349379/Q10349379.html

2. Tutorial: Braid Bangs Hair  อันนี้สอนเปลี่ยนวิธีการเก็บผมหน้าม้า
สำหรับสาวที่มีผมหน้าม้า แต่เบื่อที่จะเก็บผมแบบเก่าๆ มาลองเปียเก๋ๆกัน

3. Tutorial: Braid Bangs Hair & Big Bun อันนี้ต่อเนื่องกับอันที่2นะคะ 
อยู่ในคลิปเดียวกัน เพิ่มความสนุกสำหรับคนที่ไม่อยากปล่อยผมสยาย 
อยากทะมัดทะแมงแบบน่ารักๆ

4. Tutorial: Messy Faux Hawk รวบผมโมฮอว์คกันไหม? คลิปสุดท้ายนี้ 
สอนทำเฟคโมฮอว์ค แต่เป็นแบบยุ่งๆหวานๆอมเปรี้ยวนิดๆค่ะ

ทีนี้มาลองดูกันนะคะ

จากคุณ : feonalita
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 54 12:54:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com