Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

REVIEW บ้างงงงง #### ไปเดินตลาดหลังการบินไทยมา กะจะชิลไม่ช็อป แต่.... ==" ### ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนนะคะ ว่าเพิ่งเคย Review ครั้งแรก หลังจากชอบแฝงตัวอ่านของคนอื่นๆมานาน ^^

เล่าคร่าวๆนะคะ ... สองวันก่อน แอบไปหาอะไรทานที่ตลาดหลังการบินไทย
เลยปลีกตัวมาเดินเล่นดูเสื้อผ้าซักหน่อย ตั้งใจจะไม่ซื้ออะไรหรอกค่ะ แหะๆ

เดินไปเรื่อยๆกะพี่สาว พี่สนใจเซรั่มคาร์เวีย Bergamo  ของ Karmart ( แบรนด์เกาหลีอ่ะ ) ก็เลยคุยกับเจ้าของร้าน สินค้าในร้านเป็นของ Karmart หมด( มี shop ตามห้างดังๆด้วยนะ )

คุยไปคุยมา ถามสินค้าไปเรื่อยๆก็ชักสนใจ =="
ก็เลยเสียทรัพย์ไปตามระเบียบค่ะ เราหมดไปพันกว่าบาท ( ที่ร้านมีให้รูดบัตรด้วยนะ แต่ต้อง 1000 บาทขึ้นไป )
แต่พี่เราหมดไปสี่พัน TvT เจ้าของร้านพูดเก่ง แนะนำดีจนอยากทดลองจริงๆค่ะ 5555

ลองไปดูกันนะว่า พันกว่าบาทเราได้อะไรมาบ้าง อิอิ

ปล. เค้าลดราคาให้จากป้ายเยอะมากกกกก แถมอีกต่างหาก ก็เลยใจง่ายเลยอ่ะ ... เห็นของถูกเป็นไม่ได้ =="

.
.
.
ชิ้นที่ 1. ตัดสินใจซื้อเป็นชิ้นแรก  Body L-Glutathione cream
แพคเกจน่ารักดีค่ะ เป็นครีมทาตอนกลางวัน กันแดด SPF 130+++ ( กันได้เท่านี้จริงป่าวไม่รู้ )
ผสมกลูตาไธโอนช่วยให้ผิวขาวขึ้น ทาแล้วก็ขาวขึ้นนะ อาจเป็นเพราะเนื้อครีมขาวๆมาเคลือบผิว
ส่วนตัวคิดว่า ... เหมาะกับวันที่เราจะใส่เสื้อกล้ามออกแดดอะไรแบบนี้มากกว่า เพราะผิวจะขาวสดมาก 55555
กลิ่นหอมดีค่ะ  หลอดนึงมี 138 ml (ทำไมไม่ 140 ไปเลยอ่ะ ==" )
ราคาที่ติดในกล่อง 495 บาท ( แต่ที่ร้านลดให้อีกเยอะค่ะ )

จากคุณ : oops_aib
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 54 13:11:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com