Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ประสบการณ์ตรง] Hiruscar Postacne เทพมากๆ ติดต่อทีมงาน

พอสิวหายก็มีปัญหากับรอยสิวและจุดด่างดำตาม step ค่ะ มีน้องแนะนำให้ใช้ Hiruscar Postacne ก็เลยไปซื้อมาใช้ดู วันนี้ครบ 10 วันที่ใช้แล้วนะคะ มีรูป before กับ after มาฝาก ไม่ได้แต่งหน้าและแต่งภาพแต่งอย่างใดค่ะ...เห็นชัดเจนว่ารอยสิวจางลงมาก แต่ต้องบอกไว้ก่อนว่าเราใช้ตอนสิวหายใหม่ๆนะคะ เพราะฉะนั้นไม่รับรองว่าถ้าคนที่เป็นมานานจะใช้ได้ผลหรือเปล่า

Hiruscar Postacne เป็นเจลใสๆ ทาแล้วซึมเร็วมากๆ ไม่เหนียวไม่มัน มี 2 ขนาด 5 กับ 10 กรัม ในรูปเป็นขนาด 10 กรัม กล่องเขียนว่า 350 บาท แต่เราซื้อที่ watson เหลือ 299 บาทค่ะ...ลองใช้เป็นตัวเลือกนึงสำหรับคนที่อยา่กแก้ปัญหารอยสิวอย่างเรานะคะ ^___^

ขอพิ่มเติมค่ะ เพราะมีคำถามมากมายที่ถามมา;

1. ตรงที่เป็นสิวเม็ดโต มันไม่ได้หายเพราะ hiruscar ค่ะ แต่เราใช้ยาแต้มสิวของหมอ
**อยากให้สังเกตที่รอยแดงค่ะ** เวลาใช้เราทาบางๆเฉพาะจุดที่เป็นรอยแดงเท่านั้นค่ะ

2. เราทาตอนที่สิว (ที่มาของรอยแดง) หายสนิทใหม่ๆ ไม่ได้ปล่อยไว้นานนะคะ
ดังนั้นเป็นไปได้ที่คนที่ใช้แล้วไม่เห็นผลอาจต้องใช้เวลานานกว่านี้ เพราะปล่อยทิ้งไว้นานเกินไป
(อันนี้เราวิเคราะห์เองนะคะ)

3. ก่อนหน้านี้เราไม่เคยใช้ hiru อื่นๆมาก่อนเลย อันนี้ครั้งแรกที่หยิบของในตระกูล hiru มาใช้ เราไม่เคยลองยี่ห้้อนี่มาก่อนเลย
แต่อย่างที่บอกค่ะว่าผิวแต่ละคนไวต่อตัวยาต่างกัน อันนี้ต้องลองนะคะ

4.เราใช้ตามคำแนะนำข้างกล่อง และไม่ได้ใช้ร่วมกับ skincare อะไรพิเศษ
นอกจากยาแต้มสิวอักเสบของหมอ เจลล้างหน้าของหมอ และมอยส์เจอร์ไรเซอร์ของหมอ
(หมอที่เราหามานานแล้ว และตัวรักษารอยดำไม่ได้ผล เราเลยต้องนอกใจมาหายี่ห้ออื่นค่ะ)

5.ไม่ได้รับจ้างมารีวิวนะคะ เราเป็นคนมีปัญหาผิวอยู่แล้ว ถ้าเจออะไรดีก็เอามาบอกกัน
เหมือนที่เราก็หาความรู้จากกระทู้เพื่อนคนอื่นๆ เหมือนกันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 เม.ย. 54 07:56:11

แก้ไขเมื่อ 24 เม.ย. 54 07:54:09

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 54 15:25:07

จากคุณ : RainnieMe
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 54 15:24:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com