Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## มาทำครีมหมักผมกล้วยหอมมายองเนสกัน...สำหรับสาวผมเสีย ผมดัด ผมที่ผ่านการกรำศึกเคมี ## ติดต่อทีมงาน

สาวๆ ห้องแป้งอาจจะรู้สูตรนี้กันอยู่แล้ว....แต่ถ้าอัพเดตอีกครั้ง ไม่ว่ากันเนอะ :)  เพื่อค้นหาสารพัดวิธีเพื่อคืนสภาพผมแห้ง เสีย สาก กระด้าง เหมาะสำหรับผมทำสี โกรก ย้อม ด้วย "กล้วยหอม" ให้กลับมา...มีชีวิตปกติดี หมายถึงผมกลับมามีสุขภาพดีนั่นล่ะค่ะ

-------ประโยชน์ของกล้วยหอม นอกจากอิ่มท้องแล้ว หากเรากินมันไม่ทัน ไม่ต้องห่วง...เราจับมันมาทำเป็นครีมหมักผมซะเลย ฮ่าๆๆ
กล้วยหอมจะช่วยซ่อมแซมผมแห้งเสีย ผมที่เริ่มแตกปลาย ให้กลับมามีน้ำหนักไม่แห้งเสียอีก (แต่ถ้าใครผมแตกปลายเยอะ แนะนำว่าต้องตัดทิ้งค่ะ เลี่ยงไม่ได้)

---- ส่วนประกอบ กล้วยหอม 1 ลูก, น้ำผึ้ง 2 ช้อนโต๊ะ และน้ำมันสลัด หรือมายองเนส (ที่คิดว่าจะกินไม่ทัน หรือใกล้หมดอายุ)

----วิธีทำนั้น  แสนง๊ายยยย...ง่าย  เอาทุกอย่างใส่เครื่องปั่นให้เข้ากัน ซึ่งจะได้ครีมหมักผม 1 กระปุกใหญ่ๆ เก็บไว้ใช้ต่อคราวหน้าได้ (เก็บในตู้เย็นเน้อ) ได้หน้าตามาแบบนี้

จากคุณ : ipe
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 54 18:24:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com