Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## ในที่สุด ก็ได้ How To ครั้งแรก กับเค้าซะที ครั้งนี้ Theme สีส้มนะคะ ## ติดต่อทีมงาน

** How To ครั้งนี้ ลงค่อนข้างเต็มสูตร เลยนะคะ จัดเต็มๆ ไปเลยค่ะ มีทั้งวิธีลงไฮไลท์ เฉดดิ้งด้วยค่ะ อาจจะเหมาะกับการแต่งหน้าไปงาน แต่งหน้ารับปริญญา หรือแต่งหน้าไปเที่ยวกลางคืนนะคะ **

จากการสถิตย์ อยู่ห้องแป้งมานานนน และได้เคยลงรูปแต่งหน้าคนอื่น ให้เพื่อนๆ ในห้องนี้ดูกัน ก็มีหลายคน บอกให้ลองทำ How To ดูบ้าง วันนี้ก็ได้ ฤกษ์งาม ยามดี มา How To กับเค้าบ้าง ^^

การทำ How To นี่ก็ยาก ลำบากเหมือนกันนะ 555++ ใช้เวลาค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว ปกติดูแต่ของคนอื่น เหมือนจะไม่นาน พอมาทำเอง นั่งทำไปตั้ง 2 ชม ไม่รวมแต่งหน้า -"- เหนี่อยเลยทีเดียว
เกรื่นมาตั้งนาน เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

ขอประเดิม ด้วยรูป Before-After กันนะคะ อิอิ อายเหมือนกันอ่ะ ต้องเปิดเผยโฉมหน้า
แสงก่อนแต่ง กับแต่งเสร็จ ต่างกันค่ะ เพราะแต่งเสร็จแล้วเย็นพอดี -"-

ขอบอกสภาพผิวหน้า ของ จขกท ก่อนนะคะ
1.ผิวผสม มีกระ มีรอยสิว หน้าไม่เรียบ T__T (เป็นทุกอย่างเลยตรู)
2.ใต้ตาคล้ำมากกกก ถึงมากที่สุด (แพนด้าเรียกป้า)
3.รูขุมขนกว้าง มีสิวอุดตัน กับสิวเล็กน้อย
สรุปหนังหน้าไม่ค่อยจะดีเท่าไรค่ะ ใช้ make up ปิดเอา อิอิ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 54 01:04:10

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 54 01:03:18

จากคุณ : neko_girl
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 54 21:43:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com