Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญมาร่วมกันดูแลสุขภาพ{แตกประเด็นจาก Q10545019} ติดต่อทีมงาน

เริ่มต้นของวัน
1.ตื่นให้ได้ก่อนสว่าง ไม่ว่าคุณจะอยูที่ไหน
2.พยายามเคลื่อนไหวร่างกายให้ได้มากที่สุดอย่างช้าๆ
  และถ้าไม่ลืมอย่าลืมเก็บที่นอนด้วยนะครับ
3.ดื่มน้ำอุณภูมิห้องก็ได้แต่จะให้ดีขอให้เป็นน้ำอุ่น
4.เตรียมอาหารให้ตัวเองทานใครชอบทานข้าวหุงข้าวครับ
  ใครชอบก๋ยวเตี๋ยวแช่เส้นไว้
5.เตรียมผักไว้แช่ก่อนนะใครหาผักปลอดสารได้หาไว้
  ถ้าไม่มีซื้อผักตามตลาดไม่ก็ร้านขายผักใกล้บ้าน
  มั่นใจได้เถอะว่าใกล้ๆที่คุณพักน่าจะมีร้านขายผัก
  ถ้าคุณขยันเดินซะหน่อย
6.ถ้าใครได้ผักปลอดสารก็ล้างน้ำเปล่าแต่ใครได้ผักร้าน
  ทั่วๆไปจะให้ดี หาน้ำยาล้างสารพิษมาแช่ไว้
  ประมาณ 15 นาที
7.ช่วงนี้เป็นรอคอยหุงหาอาหารก็ออกกำลังกายในบ้าน
  ตามแต่ะคนถนัด
8.เวลาน่าจะพอเหมาะแก่การใกล้ทานอาหารแล้ว ก็จัด-
  การทำอาหารซะ เมนูอะไรก็ได้ตามที่ชอบ เอ่อ...
  เดี๋ยวนี้มเครื่องปนุงที่ไม่มีผงชูรสกันแล้ว คงทราบนะครับ

...เท่านี้ก่อนนะครับ ตอนนี้ตัวเองเริ่มหิวแล้ว ขอตัวไปทานข้าว
กล้องข้าวหอมนิลดำกับไข่เค็มก่อน

ปล.ลืมไป อีกเรื่องที่ควรทำหลังจากเก็บที่นอนแล้ว
เปิดประตูหน้าต่างในห้องพัก/นอนด้วยนะครับเป็น-
การระบายอากาศ

จากคุณ : นับ-พา
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 54 08:31:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com