Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับคนเป็นโรค สะเก็ดเงิน หนังศรีษะลอกเป็นแผ่นๆ ติดต่อทีมงาน

ส่วนตัวก็เป็นอยู่ ได้เพื่อนๆแนะนำให้ใช้ แชมพู ยา เซลซั่น ก็ลองใช้ดูแล้วก็ดีขึ้น แต่ไม่มาก ก็ยังเป็นอยู่

แล้วทีนี้มีเพื่อน เขาแนะนำ แชมพู ก๊กเลี้ยง ให้ลอง ผมก็ลอง ผลปรากฏว่า สระทีเดียว หายเลย แต่ไม่ถึงกับหายหมดนะครับ แต่เมือเทียบกับใช้ แชมพู เซลซั่นแล้ว เห็นผลชัดเจนเลย

แต่ก่อนใช้เซลซั่น สระผมเสร็จ แถวๆตีนผม + แถวจอน นี้ ลอกเป็นแผ่นๆเลยครับ

แต่ลองสระด้วย ก๊กเลี้ยง หายไป 80 เปอร์เซ็นได้ รังแคก็เหมือนกัน หายไปเยอะมาก แต่ก่อนนี้ร่วงระนาว เดียวนี้หายไปเยอะครับ

ของผมเพิ่งลองสระทีเดียวเองนะ เดียวยังไงต้องลองดูอีกซัก ทีสองที ว่าผลเป็นไง แต่ครั้งแรกประทับใจเลยครับ

แถมราคาก็ไม่แพงเหมือน เซลซั่นด้วย ขวดละ 40 กว่าบาท

ปล. ของผมใช้ทั้ง แชมพู + ครีมนวน ของก๊กเลี้ยง คู่กันนะครับ

ปล. บางคนว่ากลิ่นแรง แต่ผมว่ามันหอมดีนะครับ คล้ายๆกลิ่นดอกไม้โบราณๆหน่อย ประมาณกลิ่นมะลิได้ แต่บางคนไม่ชอบ

สำหรับคนเป็น รังแค หรือ สะเก็ดเงิน ลองดูครับ ไม่เสียหาย แชมพู + ครีมนวด ประมาณ 100 บาท ได้ ทีเดียวจอด

แต่ก่อนลองหมด คลีนิค แฮดแอนโชเดอร์ อะไรทีว่าดีไม่ได้ผล

เนี้ยครับรูปร่างหน้าตาเป็นแบบเนี้ย

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 54 01:04:45

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 54 01:04:16

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 54 00:08:55

จากคุณ : Miracle Boy
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 54 23:46:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com