Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แวะมาบอกวิธีทำให้สารเคมีบนผมหรือสีที่ย้อมหลุดออกเร็วๆด้วยวิธีธรรมชาติ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากเดือนที่แล้วคุณแม่จะรับปริญญาแต่ไม่ผ่านเพราะปลายผมมีสีแดง ๆ เลยต้องไปย้อมสีดำทับ พอรับปริญญาเสร็จก็ไปย้อมเป็นสีใหม่แต่ปัญหาคือสีมันไม่ติด ติดน้อยมากกก ยังดำปิ๊ดปี๋เลยค่ะ เลยหาข้อมูลทราบว่าพืชผักผลไม้ที่เป็นด่างสามารถไปกัดสารเคมีออกได้ด้วยการหมัก เอาผลไม้ที่เป็นด่างมาปั่น สกัด ตี ทุบ โขลก อะไรก็ได้ให้มันเละๆ แล้วมาหมักบนผมค่ะ ทิ้งไว้สัก ครึ่งชั่วโมงหรือมากกว่านั้น (ถ้าทนได้เพราะมันจะแสบๆนิดๆ) แล้วก็ล้างออก แม่เจ้าา สีหลุดออกมาเป็นน้ำดำๆเลยค่ะ แล้วผมก็เริ่มสภาพดีขึ้นสีอ่อนลง นุ่มขึ้นวันแรกๆที่ย้อมเป็นไม้กวาดเลยค่ะ หมัก2-3 ครั้งแล้ว สีก็ทยอยออกเรื่อยๆ เลยอยากแบ่งปัน เผื่อมีบางคนที่กำลังมีปัญหาค่ะ

ผัก-ผลไม้ที่เป็นด่าง

ผัก(โดยเฉพาะหน่อไม้ฝรั่ง วอเตอร์เครส แตงกวา ถั่ว ผักกาด ผักชีฝรั่ง เครื่องเทศ หัวหอม คึ่นฉ่าย แครอท)    ผลไม้ (โดยเฉพาะ มะนาว ส้ม สับปะรด กีวี เชอรี่ สตรอเบอร์รี แตง แอปเปิ้ล แอพริคอท อโวคาโด)  คีเฟอร์ โยเกิร์ต ชาสมุนไพร

ข้อมูลจาก http://www.goodhealth.co.th

จากคุณ : BB:Bealnlke
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 15:52:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com