Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..........>>>****REVIEW ฟอกสีฟัน โดยทันตแพทย์ ถ่ายภาพมาให้เพื่อนห้องแป้งดูกันอย่างละเอียดค่ะ*****<<<................ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาวห้องแป้งทุกคน

เพื่อนหลายคนคงได้เห็น รีวิว การฟอกสีฟันด้วยตัวเองที่บ้าน จากเพื่อน คนอื่นกันบ้างแล้ว  วันนี้นำ รีวิวการฟอกสีฟันโดยทันตแพทย์ มาให้ชมกันค่ะ

เจ้าของกระทู้ จะมีอายุครบ 33 ปี ในวันพรุ่งนี้ 23 พ.ค.ค่ะ คิคิ แอบตื่นเต้นเล็กน้อย  แล้วเจ้าอายุมันเกี่ยวอะไรกันสีฟันไหม   ????

ได้คำตอบจากหมอว่า .... "เกี่ยว ค่ะ "  สาเหตุที่ทำให้รามีสีฟันที่ออกเหลือง นอกจาก จะเกิดจากโรคประจำตัวแล้ว
ยัง เป็นเพราะ อายุของเราที่เพิ่มขึ้น การใช้งาน และการดูแลรักษาฟันของเรา

เจ้าของกระทู้ ยิ้มหน้ากระจก  (ไม่ได้บ้านะคะ อิอิ )สังเกตุเห็นว่าฟันตัวเอง ทำไมสีมันถึงเหลืองขึ้น ก็เลยไปปรึกษาคุณหมอฟัน ซึ่งเป็นเพื่อนกันค่ะว่า

" เธอ ฉันก็ดูแลฟันดีนะ แปรงทุกวัน เช้า- เย็น ทำไมฟันของฉันทำไมมันดูเหลืองขึ้น หรือว่าเป็นเพราะ ฉันใช้ ยาสีฟันยี่ห้อไม่ดีหรือเปล่า ??"

เพื่อน ตอบว่า  "ที่ฟันเธอดูเหลืองเพราะว่ามันเป็นสีจากเนื้อฟัน  ถ้าเรามีอายุมากขึ้น (แก่ ! ไอ้หย๋า แอบตกใจ)  สีของเนื้อฟันเรามันจะ เป็นแบบนี้หล่ะ มันเหลืองที่เนื้อฟัน จ๊ะ ไม่ได้เหลืองจากพวกคราบจุลินทรีย์ "

" กรีสสสส ฉันไม่อยาก ฟันเหลือง ( มันแสดงว่าเราแก่ขึ้น ฉันไม่อยากแก่ ) ทำไงได้บ้าง มีวิธีแก้ไขอย่างไร "

เพื่อนตอบว่า  "  ต้องฟอกสีฟันนะ ถึงจะขาวขึ้น ซึ่งพวกน้ำยาในการฟอกสีฟันเนี๊ยะ มันจะมีราคาค่อนข้างแพง ถ้าสนใจจะทำ ต้องสั่งน้ำยาก่อน หนึ่งชุดทำได้สองคน แต่ต้องมาอยู่ใน คลินิคทำฟัน ประมาณชั่วโมงหนึ่ง"

" โอเคเพื่อน น้ำยาพร้อมเมื่อไหร่ โทรนัดกัน"

จากคุณ : ชีวิตต้องเดินต่อไป
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 54 13:23:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com