Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****รบกวนกูรูแต่งหน้าทุกท่านค่ะ อยากแต่งหน้าแบบนี้มาก ขอความกรุณาแนะนำวิธีด้วยค่ะ**** ติดต่อทีมงาน

ขอรบกวนด้วยค่ะ พอดีไปเจอรูปน้องปุ๊กลุ๊กในห้องเฉลิมไทย แล้วรู้สึกว่ารูปนี้สวยมากๆ แต่งหน้าโดนใจเราอย่างแรง

เราเคยพยายามอยากแต่งหน้าแบบนี้คือลองมั่วๆด้วยตัวเองหลายครั้งแล้ว ออกมากากทุกทีเลยอ่า เศร้า....

อยากทราบเทคนิคการแต่งหน้าให้ได้แบบนี้โดยเฉพาะสีปากค่ะ โดนใจมากๆ ทำไมเราใช้สีนู๊ดๆ แล้วไม่เห็นออกมางี้เลย ออกมาซีดๆ

อยากแต่งแนวนี้เพราะเราเป็นคนตาโต หน้าชัดๆ แต่ผิวดันออกขาว มันเลยแต่งหน้ายากแบบว่าไม่รู้จะแนวไหนดี แต่งแนวเกาหลีก็ไม่ค่อยเข้า แนวไทยแท้แต่งสีเข้มๆ ก็จะดูหน้าดุหรือแก่ไปเลย เราเห็นว่าปุ๊กลุ๊กก็หน้าชัดๆ ตาโตๆ พอแต่งแนวนี้ออกมาแล้วดูสวยมาก (แต่เรื่องความสวยของเราเทียบกับปุ๊กลุ๊กแล้วเราคือมนุษย์ต่างดาวค่ะ 55)

อยากได้สไตล์นี้มากๆ ค่ะ ขอความกรุณาจากกูรูทุกท่านด้วยค่ะ ถ้าเป็นไปได้อยากทราบขั้นตอนโดยละเอียด สีและและยี่ห้อเครื่องสำอาง (โดยเฉพาะลิป)ที่ทาออกมาได้แบบนี้ด้วยจะขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : Love Actually is..
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 54 20:45:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com