Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SK-II ของเคาเตอร์ไทยกับจากญี่ปุ่นทำไมสีต่างกันเยี่ยงนี้ค้า~ ติดต่อทีมงาน

เราซื้อ SK-II บ่อยค่ะ เพราะใช้ประจำ ซื้อจากทั้งเคาเตอร์ในไทยทั้งจากที่ญี่ปุ่นด้วยตัวเอง ดังนั้นของแท้แน่นอน...แต่...สงสัยอ่ะค่ะ...ทำไมของจากเคาเตอร์ไทยในเซ็นทรัลขวดนี้มันสีเหลืองมาก...แต่ขวดที่ซื้อจาก Matsumoto Kiyoshi ที่ญี่ปุ่นสีมันนวลใส (ขวดก็ไม่เหมือนกันนะคะ ไซส์ 215 mL ทั้งคู่ แต่จากเคาเตอร์ไทยเป็นขวดพลาสติก แต่จากญี่ปุ่นเป็นขวดแก้วค่ะ)

เกิดอะไรขึ้นค้าเนี่ย!!! มันเสีย บูดเพิ่มขึ้น หรือว่าอะไรคะเนี่ย ยังงี้จะกล้าใช้ต่อไปดีมั้ยคะ

ปกติตอนอยู่ญี่ปุ่นก็ใช้ขวดที่ซื้อจากญี่ปุ่นไป อยู่ไทยก็ใช้ขวดที่ซื้อจากไทยไป ไม่ได้สังเกต แต่วันนี้ เอาสองขวดที่เพิ่งซื้อมาใหม่มาเปรียบเทียบกันแล้วต๊กกะใจค่ะ สีมันต่างกันยังกะออกมาจากคนละโรงงาน - -''

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 54 01:08:35

จากคุณ : momomiko
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 54 00:23:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com